Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Opteron ว่างๆก็ขอเชิญ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Opteron ว่างๆก็ขอเชิญ

อยากรู้เกี่ยวกับ AMD Opteron ว่ามันต่างยังไงกับ x2 ทั่วไป

ผมพอรู้มาว่ามันเอาไว้สำหรับเซอเวอร์ที่ต้องการความเสถียรสูง

แล้วถ้าซื้อมาเล่นเกม มันจะดี กว่า x4หรือ x2 รึป่าว

อ่อ่แล้วก็ SUPERCOMPUTER ที่เร็วที่สุดในโลก ก็ใช้ AMD Opteron

หนิ ผมเจอคนโพสข่าวใน เนี่ย

ถ้าเอามาเล่นเกมคงจะเร็วเนอะ

ดันๆๆ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

จริงๆ แล้วรุ่นไหนก็ได้ที่เป็น AMD

Comment

จุดจุดจุด

Comment

มัน มีคำสั่งไรเพิ่ม ไม่รู้พึ่งได้เรียนมา จดไม่ทันด้วย หุหุ

Comment

L2 cahe หนาครับ ส่วนมากจะประหยัดไฟ โดยเฉพาะรุ่นสูงๆ

ปล.opteron 1xx seriesเป้นตัว low serverครับ รอบต่ำแต่แรง

Comment

เสถียร ครับ มั๊กมาก ใช้อยู่ เย็น ไม่รอรอบ 555+

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับอยากรู้มาก ๆ ครับ

Comment

อยากรู้ดันด้วย

Comment

SEVER

Comment

Originally posted by popcorn View Post
                      อยากรู้เกี่ยวกับ AMD Opteron ว่ามันต่างยังไงกับ x2 ทั่วไป

ผมพอรู้มาว่ามันเอาไว้สำหรับเซอเวอร์ที่ต้องการความเสถียรสูง

แล้วถ้าซื้อมาเล่นเกม มันจะดี กว่า x4หรือ x2 รึป่าว

อ่อ่แล้วก็ SUPERCOMPUTER ที่เร็วที่สุดในโลก ก็ใช้ AMD Opteron

หนิ ผมเจอคนโพสข่าวใน เนี่ย

ถ้าเอามาเล่นเกมคงจะเร็วเนอะ

sony play 2 x77 เท่าที่ลองมาเร็วกว่าบอร์ดที่ไห้ dual CPU AMD Opteron แบบทิ้ง***งเลยนะคับ อันนี้ผมลองด้วยตัวผมเองที่ที่ทำงานไต้ดินในสิงคโปรที่พวกแฮกเกอร์เขาทำใว้ ถ้าใครมีงบน่าจะลองดูนะ เพราะบอร์ด play2 มีพอร์ท SCSI ด้วย(รุ่นเก่า)
                      Last edited by z007; 9 Aug 2008, 08:45:20.

Comment

Working...
                      X