Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมทนไม่ไหวแล้วครับ cpu amd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขุดขึ้นมาทำไมมม 4 เดือน แล้วนะค้าบบ

Comment

เง้อ .. ++

แวะมาดุ.. กะว่าล้อเป้าเต็มที่ ++

Comment

อื่มนะ ถ้ามันไม่ยอมให้เปลี่ยน ก็คงต้องใช้มุก ยกเครื่องไปเปิดเล่นที่ร้านให้มันดับกันเห็นๆหละครับ
        แล้วเตรียม cpu ตัวที่ใช้งานไปด้วย เปลี่ยนให้ดูกันเห็นๆเลยว่า มันควรเล่นแล้วไม่ดับ ไม่ว่าจะเป็นเกมส์อะไร
        amd run ผ่านหมด

Comment

PSU ไฟม่ายพอแท้ๆ...

Comment

ใจเย็น ๆ คับ ค่อย ๆ ดูนะโยมนะ

Comment

เคลม

Comment

ของมันเน่า ...

Comment

อาการเดียวกับเพื่อนพี่ผมเลยคับเล่นเกม10นาทีดับไม่เล่นเกมไม่เป็นไรเปลี่ยนpsuก็ไม่หายcpuร้อน ยกไปที่ร้านเขาบอกcpuเสีย เขาก็เครมให้คับ
                  Last edited by hero17132; 29 Dec 2008, 23:58:33.

Comment

เป็นผมนะ.....นี่เลย

Comment

Originally posted by BigLeg View Post
                      เอา cpu ไปแคลมก็จบมาตั้งกระทู้ล่อเป้าทำไม <<

่ตัวเองก็รู้อยู่แล้ว หรือไม่จริง ???

ใช่ครับ ตั้งกระทู้ล่อเป้า ถึงกับมีผู้ที่อคติ แสดงตัวกัน 555+ ปล่อยข้อมูลแปลกๆ แบบไม่เกี่ยวกับ Hardware โดยตรงเลย

เอาเป็นว่า ทุกค่าย ก็มีปัญหากันทั้งนั้นครับ ขึ้นอยู่กับความผิดพลาดในสายงานผลิต คงไม่มีสินค้าอะไรที่ทำออกมา 1Mชิ้น แล้วจะใช้ได้หมดอย่างไม่มีปัญหาทั้ง 1Mชิ้น หรอกนะครับ

ผมจับๆ ซ่อมๆ อยู่ก็มีปัญหากันทั่งนั้น อย่างเช่น "บางท่านๆ ที่บอกว่าค่ายท่านไม่ร้อน แต่ผมยังมานั่งแก้ปัญหาด้านความร้อนเลย(ที่เคยแก้ไปแล้วก็มี, เอาพัดลม A สูง หรือ W มาใช้แทน , ปรับไฟ Vcoreลดลง ,ลดความถี่ ,เพิ่มพัดลมในเคส )

เอาเป็นว่า ท่านใดเป็นผู้โชคดี(หรือโชคร้าย) ที่จะได้ สินค้าตัวที่มีความผิดพลาดในสายงานผลิตไปใช้..

เอาเป็นว่าจะใช้อะไร ก็นึกถึงความคุ้มค่า และความพอเพียง เป็นสำคัญครับ ถ้าเงินเหลือมากมายจริงๆ ก็แล้วแต่ผู้ใช้จะตัดสินใจครับ ตามที่ท่านชอบได้เลย

Comment

Originally posted by chinfak View Post
                        สรุปให้นะครับมำตามที่สามชิกแนะนำนะ รับรองได้เคลมแน่เลย
                        1. เอาถ่านไฟฉาย 1.5 v. จำนวน 2 ก้อน มาต่ออนุกรมกันให้ได้ 3 v.
                        2. แล้วเอาสายไฟ (สายอ่อนๆ) มาต่อที่ขั่วทั้ง 2 ข้าง
                        3. แล้วเอาปลายสายทั้ง2มาลากที่ขา cpu ที่มีปัญหา ลากไปลากมาเหมือนทาสีเอาให้ถ่านร้อนไปเลย
                        4. เอาไปให้ร้านมันเช็ค (มันช็อตแล้วร้านเช็คไม่ได้แน่มันต้องส่ง 0 อย่างเดียว)
                        5. 0 จะเคลมให้ทันที (ถ้าปะกันเหลือ)

ผมทำตามแล้ว 0 เคลมให้จริง จาก 4600+ เป็น 4800+ เลย
                        ตัวนี้มันมีปัญหาจิงเพราะพอใช้งานหนกดับเองเลย
                        แต่พอเข้าไปดูที่ไบออสอุณภูมิจะไม่สูงมาก เพราะไม่ได้ทำงานหนักจริงๆ
                        ถ้าให้ร้านเช็คให้มันจะรู้มาก (เพราะผมลองมาหมดแล้ว)
                        มันจะบอกไม่เป็นรัย
                        กำ ทำมาจริงหรอท่าน ถ้ามันไหม้มาทำไงเนี่ย
                        แต่ก็น่าสนวุ้ย อิอิไปหารับ 4000+ เอาถ่านมาลาก เคลมได้ 4800+ แน่เลย
                        แล้วเอามาขายต่อ อิอิ

Comment

Working...
                        X