Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหากับ driver HD4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหากับ driver HD4850

ผมมี 2 ปัญหานะครับ ผมใช้ HD4850
    ปัญหา 1
    ผมลง Driver ATI ตัวใหม่ไปปรากฎ ไม่ได้ uninstall เปิดอีกครั้งจอ ไม่มีภาพ แต่ cpu ติด
    ผมเลยลง Driver ตัวเก่าที่มากับแผ่นทับไป แล้วลอง uninstall driver การ์ดจอออกหมดเลยคราวนี้
    ก็เหมือนเดิม จอไม่มีภาพ ผมเลยใช้วิธีเดิมลง driver ตัวเก่าที่มากับแผ่นทับไป อยากถามว่าืทำไงผมถึงลง
    Driver ตัวใหม่ได้แบบ จอไม่ดับ เพราะขี้เกียจลง Driver ตัวเก่า แบบจอไม่มีภาพ ลงยากมาก

ปัญหา 2
    ผมเล่น Devil Maycry4 ปรับ 1024*768 HIGH ALL ดู Movie ได้หมดนะครับ แต่พอเล่นไป
    ขึ้นจอฟ้าบอก Error บางครั้งไม่ขึ้นแต่เครื่องดับเอง เพราะไฟล์ ATI ไรซักอย่าง นามสกุล .dll เนี่ยละครับผม อยากถามว่าเกี่ยวกับ ความร้อนรึเปล่า
    หรือ เป็นที่ Driver Card จอ

ปล. ตอนจอดับผมเข้า safe mode ไม่ได้
    SPEC : Cpu C2D 2.0 Ghz Ram 2 GB

ลบไดร์เวอร์
    รีสตาร์ท
    แล้วค่อยลงตัวใหม่ดูครับ

ถ้ายังเอ๋อๆ อยู่แนะนำให้ลงวินโดว์ใหม่ก่อนครับ แล้วทำตามด้านบน

Comment

ดันไปครับขอให้แก้ได้ไวๆ

Comment

ของท่านเป็นคล้ายๆผมเลยครับกับ dmc4 เล่นไปสักพักค้าง ขึ้นจอลายๆ บางทีดับไปเลย หาทางแก้มาหลายวันแล้วครับ ยังเป็นเหมือนเิดิม ใครมีวิธีแก้รบกวนช่วยผมกับจขกท.ด้วยครับ

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
          ของท่านเป็นคล้ายๆผมเลยครับกับ dmc4 เล่นไปสักพักค้าง ขึ้นจอลายๆ บางทีดับไปเลย หาทางแก้มาหลายวันแล้วครับ ยังเป็นเหมือนเดิม ใครมีวิธีแก้รบกวนช่วยผมกับจขกท.ด้วยครับ

PSU ยี่ห้ออะไรครับ แล้วมันกี่ วัตต์
          แล้วก็ลองทำแบบนี้ดูครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230977

ส่วนของ จขกท. ตามท่าน Gearhead ครับ
          Last edited by hyppiez01; 8 Aug 2008, 08:58:19.

Comment

ใช้อยู่แต่ยังไม่เจอปัญหา ลองลง VISTA SP1 ดูครับถ้าจำเป็นต้องใช้ XP ก็เปลี่ยนเป็นตัวต้นฉบับดูครับ

Comment

Originally posted by hyppiez01 View Post
              PSU ยี่ห้ออะไรครับ แล้วมันกี่ วัตต์
              แล้วก็ลองทำแบบนี้ดูครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230977

ส่วนของ จขกท. ตามท่าน Gearhead ครับ
              ผมใช้ bz 600w ครับ แล้วก็เอา duorb มาใส่แล้ว full ไม่เกิน 55
              ส่วน driver ใช้ 8.6 hotfixอยู่
              ว่าจะลองเปลี่ยน window ดู ว่าแต่ท่านที่ไม่มีปัญหานี่ใช้ window อะไรกันครับ?

Comment

ATI ก็แบบนี้ล่ะคับ ต้องทำใจ 555

Comment

ผมเล่นปรกติครับ ไดร์เวอร์8.7 ผมใช้ vista sp1ครับเล่น

Comment

ผมใช้
                    Psu Targan 480w
                    ปรับรอบพัดลมเป็น 55
                    ตอนนี้เลยใช้ 8.6 hotfix ไปก่อนเข็ด 8.7 แล้ว t-t

Comment

เอ้า...สาวกมาช่วยกันหน่อย...งานเข้าแล้ว......แนะนำกันแล้วก็ช่วยเค้าแก้ปัญหาด้วยนะ.....ATi ไม่ทิ้งกันใช่ป่าว อิอิ

Comment

ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนิ dmc4 และเกมส์อื่นๆ

เบื่อพวกที่ไม่เคยใช้หรือไม่ได้ใช้แล้วโพสว่าati ซะจริงๆ พออีกค่ายเป็น เงียบ ไม่เห็นมีใครว่า กลับหาปัญหาที่การ์ดเสีย อะไรทำนองนั้นแทน เฮ๊อ คนเรา

เอาdriver sweeper เอามาล้างซากเก่าๆออกหมดแล้วลองลง8.7 หรีอ8.6+hot fix ดูครับ ผมใช้8.7 แต่กลับชอบ8.6+hotfix มากกว่า

Comment

ถ้าไม่มีปัญหาจริงมดเขาจะปักหมุดไว้ทำไมล่ะ ไปแระ..ฟิ้ว

Comment

55+ ใช้ vista sp1 ไม่มี ปัญหา แต่อย่างใดครับ

Comment

เอ่อ? นั่นก็น่าจะจริง แต่ทำไมบางคนเกมส์เดียวdriver เดียวกันถึงไม่เป็นหว่า?

Comment

Working...
                              X