overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: doom3กับfar cryอันไหนหนุกกว่ากาน

Default doom3กับfar cryอันไหนหนุกกว่ากาน

คือว่าจะไปซื้อเกมมาเล่น

ยังเลือกไม่ได้ระหว่างdoom3กับfar cry

เลยอยากถามทุกคนว่าอันไหนมันหนุกกว่ากันหรอ

OverclockZone Member

ถ้าชอบยิงในที่แจ้งก็Farcryครับ แต่ถ้าชอบมืดๆอยู่แต่ในที่แคบๆก็DOOMครับ โดยส่วนตัวชอบFarcryมากกว่าเพราะมีการแอบเก็บศัตรูได้ไม่เหมือนDoomที่ศัตรูคอยจ้องแต่จะเก็บเรา

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ตามข้างบนเลยคับ
    ส่วนตัว ยังไม่เคยเล่นDOOM3 แต่ไงก็ชอบแนวFarCryมากกว่า เรียนรด.มาได้ใช้เต็มที่ก็เกมนี้ล่ะ ^^

OverclockZone Member Striker's Avatar

ลองเล่นมาทั้งสองเกมส์แล้วครับ
    ผมว่ายังไงผมก็ชอบ Far Cry มากกว่าเยอะเลย ชอบธรรมชาติอ่ะ สวยดี
    ( ไม่รู้ทำกันเข้าไปได้ยังไง ใหม่ ๆ เล่นว่ายน้ำลูกเดียว ^^" )

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

ชอบ Fear ครับ

อ่าว...ไม่ขำหรอ -__-"

Quote Originally Posted by Zepia View Post
    ชอบ Fear ครับ

อ่าว...ไม่ขำหรอ -__-"
    | กะว่าจะมุขนี้เปมือนกันนะเนี่ย

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมชอบ Farcry มากกว่า ครับ ดูสบายตา เนื้อหา มันส์ ลื่นไหล

ส่วน Doom 3 บอกตรงๆ เลยนะครับ ว่าผมไม่ชอบมันเลยครับ

ฉากมืด แคบ ดู อึดอัด หายใจไม่สะดวก

Frame rate กระตุก

เรื่องนี้ มันแล้วแต่ชอบ นะครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

farcryเล่นแ้ล้วสะใจกว่าเพราะได้เก็บศัตรูโดยมันไม่รู้ตัวบ่อยๆ แต่ว่าศัตรูจะโหดมาก แค่ตัวอ่อนๆมันตบทีเดียวเราก็หัวหลุดได้
    Doom3 จะตรงข้ามกันหนีเราจะโดนเก็บโดยไม่รู้ตัว เล่นกับความมืด อึดอัดยิ่งด่านที่มืดสนิทต้องเปิดไฟฉายตลอดเล่นแล้วอึดอัดมาก พอเจอศัตรูก็เห็นแต่ตาแดงๆกับเสียงคราง

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

farcry อีกเสียงครับชอบมาก

OverclockZone Member amed's Avatar

doom3 มันส์ดีครับ ลูกซองจ่อยิงสะใจ โหดดี เล่นมา 2 รอบแล้วทั้ง doom3 + ROE ใช้ mod ติดไฟฉายที่ปืนจะได้ไม่รำคาญ farcry ก็สวยดี แต่เดินไกลไปหน่อย 3 รอบแล้วเหมือนกัน

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

คนละแนวไปหน่อย doom ยิงปีศาจ fc ยิงคน นา แต่ผมว่า ชอบdoomที่ปืน มินิกันนี่แหละ สะใจสุดและ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เอาภาพในเกม FarCry มาโชหน่อยสิครับ ไม่เคยเล่นเลย Doomด้วยก้ดี

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

DOOM3 แนวเดินหน้ายิงปีศาจที่หลุดจากประตูนรกที่สถานีบนดาวอังคาร แต่ฉากจะเน้นภายในตัวอาคารที่มืดมากๆ ไฟฉายจะใช้ได้แต่ต้องคอยสลับอาวุธ หากไม่ใช้สูตรก็คงตายตั้งแต่ด่านแรกเลย เพราะศัตรูโหดพุ่งโจมตีเราแบบตรงๆ เล่นานๆ อึดอัดมาก เล่นจบไปทั้งภาคหลักและภาคเสริมบอกตามตรงอึดอัด

Far Cry แนวเดินหน้ายิงกับทหาร ภาระกิจค้นหาทำลายโครงการทดลองมนุษย์กลายพันธุ์ มีอาวุธแนวสงครามจริง สถานที่บนเกาะ แนวเกมเปิดกว้างสามารถลอบเข้าโจมตี ซุ่มยิง หรือเดินลุยแหลแบบเเรมโบ้ ศัตรูมี AI ที่ถูกยกย่องว่ามีหลายรูปแบบการโจมตีทำให้เล่นซ้ำไม่น่าเบื่อ มีการต่อสู้ทั้งในและนอกตัวอาคาร บางฉากก็ต้องใช้เครื่องร่อน ขับรถ ดำน้ำ ว่ายน้ำ ภาพทิวทัศน์สวยงามมากๆ น้ำเป็นน้ำ ฟ้าเป็นฟ้าเลยอ่ะ เล่นแล้วสบายกว่า

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

FarCry ชอบมากๆจะครบ 5 รอบแล้ว

ส่วน Doom3 รอบเดียวก็เกินพอครับ ฝันร้าย+หลอน ทุกคืน

ใช้เวลา 2 อาทิตย์จบ แต่ ฝันร้าย+หลอน ต่อไปอีกเดือนกว่า

ยี่งกว่านั้นแฟนไม่กลัวผีครับดันชอบมาแกล้งตอนยืนแปรงฟันมืดๆ โคตรหัวใจจะวายเลย

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

Doom Fear FarCry HalfLife ควรเล่นทั้ง 3+1=4 เกมเลยครับ

Doom เราจะได้ความตกใจ และความซะใจ
    Fear ได้ความหลอนนิดๆ บวกความสงสัย
    FarCry ได้เทคนิค และกลยุทธ
    HalfLife บู๊อย่างเมามัน บวกกับอาการคลื่นไส้(แหวะ)

ส่วนตัวชอบทุกเกมเลย แต่ผมว่าท่านน่าจะเริ่มจาก FarCry เพราะภาพสวย สดใส ธรรมชาติดี ส่วนDoom กะ Fear จะออกแนวอยู่ในตึก แคบๆมืดๆ Doom มืดแบบมองไม่เห็นเลยอ่ะ ส่วน HL ผมเล่นไปรอบเดียวก็ไม่อยากเล่นแล้ว จะอ้วกจิงๆ

ปล.ข้างล่างท้วงมาเลยมาแก้ซะเลย
    Last edited by iLLuSioNEx; 8 Jan 2007 at 17:14:40.

อ้วนซ่ากระแดะคล็อก
    Guest

ตกไปเกมนึงนะครับ ข้างบนอ่ะ ^^

Half-life 2 พลาดได้ไงครับ อิอิ

แต่จขกท เค้าถาม Doom 3 กับ FarCry

ส่วนตัวแล้วผมชอบ FarCry มากครับ ให้ความรู้สึกลุยแหลกมากกว่า Doom 3 ครับ ถ้าชอบบู๊แหลกก็ควรจะเล่น FarCry ครับ ชอบ AI FarCry มากครับ เราสามารถใช้กลยุทธ์กับเกมนี้ได้เต็มที่เลยครับ คุณจะลุยแหลกหรือจะลอบเร้นไปตามป่าแล้วลอบยิงก็ยังได้ กลาง - ท้ายเกมเราจะได้สู้กับสัตว์ประหลาดด้วยครับ และจะได้เห็นสงครามย่อยทั่วเกาะระหว่างมนุษย์ [ทหาร] กับสัตว์ประหลาดสู้กันครับ แล้วก็จะเข้าทางว่า "ศัตรูของศัตรูคือมิตรแท้" อิอิอิ

ส่วน Doom 3 ออกแนวหลอนครับ คนชอบเล่นแนวหลอน ๆ ก็จะชอบ Doom ครับ สู้กันในที่มืด ๆ และชอบดักชุ่มตลอดเกมเลยครับ เผลอนิดเดียวมีชักกระตุกแน่นอนครับ เผลอ ๆ โดนตัวอะไรต่อยตายยังไม่รู้เรื่อง แต่ท้าย ๆ เกมเราจะบู๊พอสมควรครับ

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

Counter Strike คับ ในตำนาน สนใจเจอได้นะคับ ( มีดนะ )

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

ไม่ชอบDoomอะ มันอึดอัด+กดดัน

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

ผมเพิ่งได้ FEAR มาครับ

มันหลอนน้อยกว่า Doom3 มากเลยอ่ะ เล่นก็มีสะดุ้งเล็กๆ

แต่ Doom3 ต้อง ผวา+หลอน+สะดุ้งรุนแรง น่ากลัวมั่กๆ

แต่ผมว่า FEAR ภาพสวยสมจริง สุดๆแล้ว ยิ่งตอนยิงแล้วกดภาพช้า สุดยอดมากครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เล่นFEARแล้ว จะอวกแตกอ่ะ ลองเล่นPREY กันยังสวยนะ ไม่กินเป็คด้วย FEARกินกว่าเยอะๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks