overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: มีมั้ยครับเกมสงครามโลกยุคใหม่ที่ระบบคล้ายRome totalwar

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Default มีมั้ยครับเกมสงครามโลกยุคใหม่ที่ระบบคล้ายRome totalwar

เคยเล่นเกมrome totalwar3 ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าเป็นเกมที่ระบบดีและเล่นได้ไม่เบื่อ เลยอยากตามหาเกมแนวนี้แต่เป็นสงครามยุคใหม่ อยากครองโลกครับ อิอิ
    ถ้าเอาระบบเกมนี้+ พวกเกมBF2140 ที่เราสามารถลงไปรบในสมรภูมินั้นได้ นี่ยิ่งสนุกมีแพ้มีเสียดินแดนมีรุกมีรับ มีการวางแผนจัดกำลังพลแต่ตอนรบเราสามารถลงไปรบเป็นพลทหารหรือเป็นผู้บช.การในสนามรบได้ สามรถเลือกฝ่ายได้ ไม่ใช่เล่นไปตามด่านอย่าง CoD2 หรือเกมที่กำลังจะออกอย่างcod5 คืออยากให้อเมริกามันแพ้เป็นมั่งเล่นแนวนี้มาเยอะชักเบื่อ เลยคิดถึงเกมเก่าๆ
    ณ.ตอนนี้มีเกมแบบที่ผมว่านี้ขายมั้ยครับอยากเล่น มันเป็นเกมในฝันของผมเลยนะนั่นน่ะ อิอิ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ไม่เคยเห็นนะครับ มี อิมพีเรียล กลอรี ก็ออกแนวยุคล่าอานาณิคม
    แต่สู้ตะกูล Total war ไม่ได้เท่าไหร่
    เมื่อก่อนเคยเห็นเกมออกแนวสงครามให้เลือกยุทธโธปกรณ์ก่อนลงไปสู้แต่ก็ไม่ได้เดินหมากบนแผนที่ใหญ่ ออกแนวกึ่งๆ RTS ซะหมด

ส่วนผมชอบ Medieval2 อ่ะครับ ชอบแนวยุคกลางๆ เริ่มมีปืนยิงกันนิดหน่อย

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Quote Originally Posted by zeusgod View Post
    ไม่เคยเห็นนะครับ มี อิมพีเรียล กลอรี ก็ออกแนวยุคล่าอานาณิคม
    แต่สู้ตะกูล Total war ไม่ได้เท่าไหร่
    เมื่อก่อนเคยเห็นเกมออกแนวสงครามให้เลือกยุทธโธปกรณ์ก่อนลงไปสู้แต่ก็ไม่ได้เดินหมากบนแผนที่ใหญ่ ออกแนวกึ่งๆ RTS ซะหมด

ส่วนผมชอบ Medieval2 อ่ะครับ ชอบแนวยุคกลางๆ เริ่มมีปืนยิงกันนิดหน่อย
    ลองจินตนาการดูถ้าเอาการสู้รบในแบบCOD มารวมกะTotal war นี่จะเป็นอะไรที่อลังการสุดๆไปเลยไม่รู้จะมีคนคิดเหมือนผมรึเปล่า

Medieval2 อันนี้ยังไม่ได้ลองเล่นดูเลย เดี๋ยวจะหามาลองดูครับเคยดูแต่ss ก็น่าสนุกดี

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

มันจะไม่มีคนเล่นอะจิครับ TBS บ้านเราคนนิยมน้อย
    ถ้าเอา COD มารวมกับ Total war ถ้ามีจริงคนทำต้องลำบากหน่อยถ้าจะทำให้มันออกมาเวิร์ค
    อย่างในสนามรบ รถถังถึงจะจัดขบวนรบได้ แต่ทหารราบสมัยใหม่ ใช้ปืนสมัยใหม่ ไม่ได้ตั้งขบวนทัพเหมือนอดีต
    ไม่เข้ากับซีรีย์นี้ที่จะตั้งแถวรบ แต่ถ้าเอาไปรวมกับ Company Of Heroes ล่ะก็อาจเป็นไปได้เพราะเกมนั้นถึงจะ RTS แต่การคุมทหารนั้นเป็นแบบ กลุ่มหมู่ หมวด แยกตาม อาวุธและหน่วยทหาร

ยังไงคอเดียวกัน รอเกม Empire Total war คลอดออกมาดีกว่าครับ เริ่มกระเถิบมายุคล่าอาณานิคม มีการรบทางทะเลด้วย(อันนี้แหละที่น่ากลัวการคุมกองเรือถ้าทำออกมาคุมยากล่ะไม่สนุกเลย) แต่ข่าวเงียบไปเลยจะทำไหมหว่า - -

Bookmarks

Bookmarks