overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ปรึกษาเรื่องเน็ต TOT หน่อยคับ

OverclockZone Member

Thumbs down ปรึกษาเรื่องเน็ต TOT หน่อยคับ

ทำไมมันห่วยแตกมากเลย ทีโอที

มีการโกงถึงค่า อัพโหลด

แล้วเงินมันยังมาเก็บเต็มราคา

ให้พอมีวิธีการปรับแต่ง หรือ เปลี่ยนอุปกรณ์ ผมซื้อเรวเตอร์มาใหม่ยังได้เหมือนเดิม

ระยะจากชุมสายไม่ถึง 5 กิโล เน็ตหลุด บ่อยมาก

ผมโทรไปหาสำนักงานมันแล้วมันว่าจะมาแก้ไขให้มันยังไม่เห็นหัวมันเลย

โทรไปหาสำนักงานใหญ่ยังไม่มาทำเลยเซงบริษัทนี้

ห่วยแตกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

OverclockZone Member toi_125's Avatar

ไม่รู้ TOT มีปัญหาบ่อยมากเห็นหลายคนแร้ว

OverclockZone Member paskorn_nv's Avatar
    BangKOK / BangKae

โกง กัน ชัด ชัด

OverclockZone Member pann's Avatar

ลองเทสสปีดรึว่าดาวโหลดดูรึยัง

ถ้าเอาตามหน้า DSL Connec ของผมก็ไม่ได้ต่างจากท่านเลยนะ ผมก็ปรับมาเป็น 2 M เหมือนกัน

แต่ไปเทสสปีดดู มันก็มา 80% ตามปกติ(คงไม่มีเจ้าไหนมาเต็ม 100 นะ)

ดาวโหลดดูมันก็เกิน 200kB/s อยู่นะ
    รูป รูป

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

น่าจะเป็นกับบ้านนายอยู่***งชุมสายด้วยนะ
    ทำไม SNR น้อยจังเลยครับ - -"
    --------------------------------------------------------
    อันนี้ของผมนะครับ

ดูของผมสิ
    Last edited by X1950Pro; 24 Aug 2008 at 11:40:44.

OverclockZone Member joutboo's Avatar

เคยแระ บ้านเพ่อนผมตามมาหลายรอบ ร้องเรียนก็เคย....รำคาญเรยตั้ง use เป็นเนตหัว....วย เช้ามาทันทีเรยพี่น้อง.....แล้วมันก็มาจับๆ ลูบๆ บอกพี่ดูไฟนะคับ สีเขียวถ้าติด แสดงว่าเนตติด แล้วมันก็ไป......ได้ใจ เรยเปลี่ยนมา TT&T สุดยอด

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

ใช่ครับ ToT บริการช้าครับ ยื่นเรื่องไปต้นปี ปัจจุบันยังไม่มาดูเลย แต่ก็ใช้มา3-4ปีละ หุหุ

OverclockZone Member exclusive's Avatar

แต่ ผมไช้ ได้ปกติ ความเร็วก็ OK 2mb วิ้ง 1700-1800 ^^

OverclockZone Member duysuzaa's Avatar
    พันทิพย์ เฉพาะวันอาทิตย์ตามใจตู

วิ่งไม่เต็มแบบนี้มีหลานสาเหตุครับ อาจจะเป็นที่สายภายในบ้านของท่านไม่ดีก็ได้

OverclockZone Member Drunk's Avatar

แล้วมีใครรู้บ้างว่า เวลาดาวน์โหลดธรรมดาโหลดได้ เต็ม 220k
    แต่พอโหลดบิท ได้ไม่เกิน 200k ทั้งๆ ที่ peer เกิน 30 peers เหมือนโดนบล็อกไม่ให้โหลดบิทเกินนี้

ไม่รู้ว่ามีใครเป็นอย่างผมบ้าง

OverclockZone Member techyou's Avatar

ดัน

mohan's Avatar

Quote Originally Posted by Drunk View Post
    แล้วมีใครรู้บ้างว่า เวลาดาวน์โหลดธรรมดาโหลดได้ เต็ม 220k
    แต่พอโหลดบิท ได้ไม่เกิน 200k ทั้งๆ ที่ peer เกิน 30 peers เหมือนโดนบล็อกไม่ให้โหลดบิทเกินนี้

ไม่รู้ว่ามีใครเป็นอย่างผมบ้าง
    ผมก้โดนครับ เมื่อก่อนดหลด บิท วิ่งที่ 200-210k แต่เดียวนี้เต็มที่ไม่เกิน 190 ครับเซงมากๆ..เงินก็จ่ายทุกเดือน ไม่เคยค้าง...อิอิ

OverclockZone Member 159753's Avatar

เหอๆเซ่งกันปายทำไงได้มันไม่มีตัวเลือกมากมายนิเอิ้กๆ
    เราก็ TOT กำลังคิดว่าจะไปอัพเป็น 2mb 590 ตอนนี้คือ 1mb 490 แต่กลัวมากเลยเหมือนตอนใช้ 256 อ่ะแรงดีไม่มีตกปิงไม่ขึ้นพอเปลี่ยนเป็น 1 mb เท่านั้นแหละเอาเรื่องเลยทั้งปิงทั้งเน่าทั้งเจ๊งเป็นชุดเลยหงุดหงิดอยู่ช่วงนึงแล้วตอนนี้ TT&T เหมือนจะได้รับคำชมเยอะมากไอใจก็อยากเปลี่ยนแต่ว่ามันต้องขอเบอร์ใหม่หลายตังค์อยู่แล้ว TOT ก็มีมีจริงๆนะในจังหวัดเราแต่เห็นว่ามันอยู่แค่กี่เดือนเองไอราคานี้แล้วเราก็ต้องไปยื่นเรื่องปรับกลับอีกทีไม่งั้นมันกินบานเลยเหอๆ ยังไม่กล้าอัพแต่ถ้าอัพแล้วดีก็ไม่พรือแต่อัพแล้วเน่าเหนื่อยใจนะ

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

ผมเพิ่งไปยกเลิกมาอ่ะครับ พนักงานมีการบอกระวังได้เปลี่ยนกลับไปใช้ TOT คืนนะน้อง เจอคำนี้เซ็งครับต่อให้ TT&T มันเน่ากว่าผมก็จะทนใช้ครับเพราะเกลียนคำพูดมัน พับผ่า พูดมาได้

Bookmarks

Bookmarks