overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ???เปิดโหลดบิททิ้งไว้นานๆ แล้วเครื่องชอบค้าง เพราะอะไรครับ???

OverclockZone Member

Default ???เปิดโหลดบิททิ้งไว้นานๆ แล้วเครื่องชอบค้าง เพราะอะไรครับ???

ปัญหา คือ เปิดเครื่องโหลดบิททิ้งไว้นานๆ แล้วเครื่องชอบค้าง ไฟที่เราเตอร์ก็ไม่กระพริบ ไม่มีการส่งข้อมูลเลยครับ ไฟฮาร์ดดิสก์ก็ไม่กระพริบ ภาพที่จอค้างไปเลยครับ เมาส์ขยับไม่ได้ นาฟิกาหยุด ภาพค้างนิ่งเลยครับ

เป็นเพราะอะไรได้บ้างครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ได้ตั้งพวก sleep, hibernate, turn off harddisk เวลาไม่ใช้งานเครื่องไว้เป่างับ ?

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ท่านก็อย่าโหลดบิตนานจิครับ

โหลดแป๊บเดียวก็พอจะได้ไม่ค้าง

OverclockZone Member

vIRUs อ๊ะเปล่า เพราะผมเปิดมาได้ 2 ปีก่าๆและเคยค้างนับครังได้เลย เครื่องเดิมๆ โหลดแหลก

OverclockZone Member miixer's Avatar

ดูเรื่องโหมดประหยัดพลังงานไว้ก่อนเลยครับ ถ้าไม่ใช่ค่อยไปเรื่องอื่น

OverclockZone Member prathanc77's Avatar

อาจเป็นที่ความร้อนมั้งครับ
    ลองเล่นเกมส์นานๆดู
    ไม่ก็เบิร์นเครื่องทิ้งไว้

Quote Originally Posted by n@ty View Post
    ท่านก็อย่าโหลดบิตนานจิครับ

โหลดแป๊บเดียวก็พอจะได้ไม่ค้าง

ถ้าตอบแบบสิ้นคิดงี้ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ คนที่มาโพสเค้าอยากได้ความรู้กันจิงๆครับ ตอบแบบคุณใครก็ตอบได้นะครับ ขอโทษ...

OverclockZone Member arito's Avatar

ใจร่มๆคับ อย่าไปสนใจคำตอบจากเหล่าเกรียนทั้งหลายเลย อ่านแล้วเสียจิตเปล่าๆ

ยังไงลองตรวจเช็คระบบประหยัดพลังงานก่อนนะคับตามที่คนอื่นๆได้บอกไว้

OverclockZone Member ppp1983's Avatar

ท่านได้ตั้งโหมดประหยัดพลีังงานในโปรแกรม Utorrent ไว้หรือเปล่า

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

เคยเป็นครับ บ่อยด้วย ตอนใช้ vista SP1 รู้สึกจะชอบเป็นตอนที่ยังไม่อัพเดท download จากเว็บ พออัพแล้วหายเลย
    อีกอย่างลองเช็คพวกสายไฟ สาย sata ของ harddisk ด้วยนะครับว่าเสียบถูกตำแหน่งหรือเปล่า
    เช่น sata ช่อง 1 ควรเสียบกับ harddisk ที่ลง windows ไว้ อย่าเสียสลับ ผมเคยค้างมาแล้ว หรือจะเป็นเพราะอันนี้ windows ไม่เกี่ยว
    Last edited by MacOS; 3 Jun 2009 at 11:00:06.

OverclockZone Member lampofgod's Avatar

เป็นเหมื่อนกัน แต่ผม 4 วันติดได้สบาย ส่วนมากตอนเช้า Re สักครั้ง

OverclockZone Member qbert's Avatar

จขกท.ลองเปลี่ยนโปรแกรมดูจิคับ

ป.ล.เปิดเครื่องโหลดบิททิ้งไว้เดือนหนึ่ง ก่ะเช่าโคเดือน250.- (เปิดเครื่องเวลาโหลดกลับอย่างเดียว) อันไหนเปลืองกว่ากันคับ ใครพอรู้บ้าง

OverclockZone Member dewiez's Avatar

คือ เอ่อ

ใครขุดเหว่อ..

OverclockZone Member poweron's Avatar

ผมเคยเป็นแต่ว่าพอ format แล้วหายครับ

OverclockZone Member pramook's Avatar

ใช้งานหนักเกินนะ....ท่านลองไปสนามหลวงแล้ววิ่งรอบสนามหลวงสัก 10 รอบซิ แล้วจะรู้คำตอบ...(ไม่ได้กวนนะแ่มันเป็นความจริงอะ....) ให้เครื่องพักบ้างก็ดีนะครับ...จะได้ใช้นาน ๆ

OverclockZone Member minipop's Avatar

ส่วนมากโหลดบิตชอบค้างกันนักก็คือเรื่องความร้อนที่สะสมเป็นเวลานาน

OverclockZone Member Zoo's Avatar

ขอดูสเปคเครื่องหน่อยครับ เครื่องผมเปิด 24/7 มา 2 ปีแล้ว

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

ขุดมาทำไมหว่า

OverclockZone Member dy009's Avatar

เข้ามาดูแล้วฮา

เขาถามมาจะปีนึงแล้วอ่า เหอะๆ

OverclockZone Member tonkung's Avatar

Quote Originally Posted by qbert View Post
    จขกท.ลองเปลี่ยนโปรแกรมดูจิคับ

ป.ล.เปิดเครื่องโหลดบิททิ้งไว้เดือนหนึ่ง ก่ะเช่าโคเดือน250.- (เปิดเครื่องเวลาโหลดกลับอย่างเดียว) อันไหนเปลืองกว่ากันคับ ใครพอรู้บ้าง
    ผมว่าเช่าโคคุ้มกว่านะไม่เปลืองไฟด้วย พอไฟล์เต็มก็ไปจั๊มแป๊ปเดียวได้ดู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks