Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลืมถามไปอย่างนึงตอนซื้อ Tuniq ที่ร้าน TK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลืมถามไปอย่างนึงตอนซื้อ Tuniq ที่ร้าน TK

TK ที่ พันทิพ อะครับผมไปซื้อ sink tuniq และเจ้าของร้านเขาถามว่าจะเอาใบเสร็จไหม ผมก็งง

ไม่คิดว่าจะมีคำถามแบบนี้มาด้วยเวลาซื้อของ ราคาสูง ก็เลยไม่ทั้นคิดตอบไปว่า "ไม่เอาครับ"

โดยปรกติ จะซื้อของอะไรก็แล้วแต่มันต้องมีใบเสร็จให้ไม่ใช่เรหอครับ ไม่น่าที่จะต้องถาม

ก็เลยส่งสัยว่าผมไม่มีใบเสร็จแล้วถ้าสมมุติจะส่งเคลมจะใช้อะไรไปให้ดูอะครับ กลัวเคลมไม่ได้

ประกันไงครับ

Comment

Originally posted by noAng View Post
      ประกันไงครับ

อ้าวแล้วผมไม่มีใบเสร็จ จะทำยังไง

Comment

เค้ามีวอยด์ติดอยู่นี่ครับ
        ติดอยู่ตรงพัดลม 12 เซนต์ตัวนั้นแหล่ะครับ วอยด์ TK ณ เวลานี้ขึ้นชื่อเรื่องประกันเทพอยู่แล้วครับ ไม่น่าห่วงหรอกครับ ถ้าไม่โชคร้ายจริงๆก็ไม่เสียหรอกครับ

Comment

เคลมของร้านจะดูที่ สติ๊กเกอร์ แปะอยู่ที่อุปกรณ์งับ (ว่าแต่ซิ้งแปะตรงไหนหว่า ==a?)
          ส่วนใบเสร็จรับเงินแล้วแต่จะเลือกงับ ลดการใช้กระดาษ ^^a' ถ้าจะเอาไว้ให้อุ่นใจหรือ ใช้เป็นหลักฐานเบิกเงินร้านเค้าออกให้อยู่แล้วละงับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            เคลมของร้านจะดูที่ สติ๊กเกอร์ แปะอยู่ที่อุปกรณ์งับ (ว่าแต่ซิ้งแปะตรงไหนหว่า ==a?)
            ส่วนใบเสร็จรับเงินแล้วแต่จะเลือกงับ ลดการใช้กระดาษ ^^a' ถ้าจะเอาไว้ให้อุ่นใจหรือ ใช้เป็นหลักฐานเบิกเงินร้านเค้าออกให้อยู่แล้วละงับ
            ตามนั้นเลย

เวลาเคลม ดูวอยกันอย่างเดียวละครับ

Comment

ใช่ครับ ประกันสติ๊กเกอแผ่นเล็กนั้นแหละสำคัญอย่าทำมันหลุดหรือฉีกขาดนะครับหึหึ

Comment

ตามข้างบนครับ

Comment

Working...
                X