Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนเก่งต้องตอบได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sak2005 View Post
    ปัญหามันมีอยู่ว่า..เครื่องผมโดนอะไรไม่รู้ ทำให้เครื่องคอมพ์ รีบู๊ตตลอด ลองเข้า SaveMode แล้วก็ยังรีบู๊ต ..ใครมีวิธีแก้ไขให้กลับมาใช้ได้เป็นปกติได้ โดยไม่ต้อง Format ลง Windows ใหม่ (เช็คแล้วไม่เกี่ยวกับ Hardware) ผมให้5ดาวเลย..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Originally posted by sak2005 View Post
    แต่..เจ้าของกระทู้มีคำตอบครับ..อีก3วัน จะกลับมาเฉลย..ถ้าไม่มีใครตอบได้เสียก่อน..
    -------------------------------------------------------------------------
    ผมอ่านคำตอบของท่านแล้ว ไม่ใช่งงธรรมดา..ดับเบิ้ล งงๆๆๆๆ ผมจะเข้าไปปรับมันได้อย่างไร ในเมื่อยังบู๊ตเข้าวินโดว์ไม่ได้.. บอกใบ้ให้ก็ได้ว่าสาเหตุเกิดจากไวรัสชนิดหนึ่ง (หาหมอรักษาโรคนี้ยังไม่ได้)
    -----------------------------------------------
    ขอกล่าวแก้ตัวหน่อยนะครับ ผมไม่เคยคิดจะลองภูมิความรู้ใคร(สาบานได้)
    เครื่องผมที่โดนยังนอนแอ้งแม้งอยู่เลย เอาเครื่องที่OffLine
    มาOnLineแทน ลูกพี่ผมที่เป็นอาจารย์คอมพิวเตอร์ ระดับ9
    เขารับปากว่า จะแก้ปัญหาเรื่องนี้ให้..แต่ขอเวลา3วัน
    ขออภัย..ท่านอย่าซีเรียสเลยนะครับ ถ้าท่านรู้วิธีแก้ก็บอกกันบ้าง
    ผมยังไม่เห็นมีเทพองค์ไหนลงมาช่วยกันแก้ปัญหาเรื่องนี้อย่างจริงจังเลย
    ชื่อกระทู้>>คนเก่งต้องตอบได้
    ไม่ได้ล่อเป้า ไม่ได้ลองภูมิ จริงๆ สาบานได้ (ให้ฟ้าผ่าหมาข้างบ้านตาย)

ปล.ลูกพี่ผมที่เป็นอาจารย์คอมพิวเตอร์ ระดับ9 ใช้เวลาแก้ไขโครตนานเลย สงสัยงมอยู่

Comment

แต่..เจ้าของกระทู้มีคำตอบครับ..อีก3วัน จะกลับมาเฉลย..ถ้าไม่มีใครตอบได้เสียก่อน..
      -----------------------------------------------
      ขอกล่าวแก้ตัวหน่อยนะครับ ผมไม่เคยคิดจะลองภูมิความรู้ใคร(สาบานได้)
      เครื่องผมที่โดนยังนอนแอ้งแม้งอยู่เลย เอาเครื่องที่OffLine
      มาOnLineแทน ลูกพี่ผมที่เป็นอาจารย์คอมพิวเตอร์ ระดับ9
      เขารับปากว่า จะแก้ปัญหาเรื่องนี้ให้..แต่ขอเวลา3วัน
      ขออภัย..ท่านอย่าซีเรียสเลยนะครับ ถ้าท่านรู้วิธีแก้ก็บอกกันบ้าง
      ผมยังไม่เห็นมีเทพองค์ไหนลงมาช่วยกันแก้ปัญหาเรื่องนี้อย่างจริงจังเลย
      เพื่ออะไรหว่า...

ในนี้มีเทพด้วยหรอ...

มีแค่คนรู้ กับคนที่มาหาความรู้...

ถ้าท่านจะมาขอความช่วยเหลือจริงๆ แล้วตั้งกระทู้ดีๆ ผมเชื่อว่ามีคนเข้ามาช่วยท่านแน่นอน...

แต่คำถามแบบนี้... คงไม่มีใครเข้ามาตอบ

ปล.. ถ้าจะหาเทพ ก็ไปหาท่านเทพสเตฟานที่ vmodtech แทนเถอะท่าน
      Last edited by unix; 9 Aug 2008, 12:39:37.

Comment

ปัญหาเด็กๆ เอ็งก็หาไม้จิ้มฟัน มาแงะ งัด ปุ่ม Delete, Del
        ที่มันค้างอยู่ ก็ใช้ได้แล้ว
        ทดสอบเกรียนแล้ว ได้แค่ 38/100 ว่ะ เซ็งเป็ดเหลิม
        Attached Files

Comment

Save

มะไช่ Safe เหรอ เหอะๆ

Comment

แบนกระทู้ครับ อย่าขุดมาอีกเลย ทะเลาะกันปล่าวๆ เจ้าของกระทู้บอกว่าเกิดจากไวรัสครับ
            แล้ว ไวรัส ที่อาการแบบนี้มีอยู่มากครับ คงเป็น Trojan มั้งคับ

บอกอาการมาน้อยเกินไปวินิจฉัยไม่ถูกหรอกครับ

Comment

Originally posted by Shattered_Skies View Post
              คนฉลาดมักไม่ใช่คนแก้ปัญหา แต่คือคนที่ไม่ยอมให้ปัญหาเกิดขึ้น....
              โดนจายย. สุดยอด นับถือ นับถือ.

Comment

ขอบคุณทุกท่าน..จบ
                Last edited by sak2005; 9 Aug 2008, 14:49:33.

Comment

ขอบคุณทุกท่าน..จบ
                  โห.. เสียดายกำลังพิมพ์ตอบวิธีแก้ไขอยู่ เลิกกันแร่ะ จะไขความลับให้ซักหน่อย
                  ไม่เก่งพิมพ์ทำให้เสียโอกาสเลยเรา.

Comment

แก้อาการคอมพ์..รีบู๊ตตลอด..ด้วยแผ่นRepairใหม่

แจ้งมาให้ทราบเท่านั้น(อย่าว่ากันนะ)คราวหน้าพบกัน อดใจรอสักนิด..

Comment

พูดจากันดี ๆ ผมว่ามีความรู้ดี

ผมว่าเปงเพราะไวรัส/โทรจันมากกว่า แก้ไม่ได้จิง ๆ ลง win ใหม่ก็หายแล้ว

Comment

Working...
                      X