Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 GTX+ กับ Crysis ก็ยังตุกเหมือนเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หึ ๆ 1680*1050 high นี่ 9800GTX+ ตัวเดียวเอาไม่อยู่ครับ โดยเฉพาะจะมีอยู่ฉากหนึ่งจำไม่ได้ก่อนที่จะเข้าโหมดหิมะ นี่กระตุกมากตอนที่เล่นนั้น 8800GT SLI 1680*1050 high NoAA นี่แทบจะ slide โชว์ แต่ส่วนฉากอื่น ๆ ทั้งเกมส์เล่นได้ที่ 1680*1050 very high 2XAA
    แต่ถ้าเปลี่ยน CPU เป็นซัก E7200 ลากไป 3.8G แล้วก็เล่นกับ 1440*900 high NoAA น่าจะลื่นนะครับกับ 98000GTX+

Comment

ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะครับ
      ขอบคุณoverclockzone
      หากมีโอกาสเปลี่ยน cpu อีกจะมาบอกครับ จ่ายไปเยอะโดนด่าเยอะ
      อาจจะไม่ได้เปลี่ยนอีก 55
      ตอนนี้เล่นเท่าที่เล่นได้สักฉากสองฉากก่อน
      สวนเกมอื่นไม่มีปัญหาครับ
      สวัสดี

Comment

เหอะๆ ไปยื้มเพื่อนมาลองก่อนเน้อ

ตอนผมใช้ X800 เล่นนะ T-T ไม่อยากจะพูด

Comment

อาจเป็นที่ cpu ครับ เคย ใช้ 8800GTX E8400 ram 2Gb เปิด x16Q 1440*900 xp นะ fps อยู่ประมาณ 22-25 ไม่กระตุก มานจะหน่วงๆ

Comment

เปิด x16Q ไงอะครับ ผมมีแค่ 8xเอง

เล่นไม่กระตุกแล้วครับ edit ใหม่ ข้อความแรก
            Last edited by acquiesce; 8 Aug 2008, 14:23:42.

Comment

ขนาด 3 way sli เกมนี้ก็ยังขุดเฟรมไม่ค่อยขึ้น งงไปเลย

Comment

สาบายได้ว่า ภาษา ไทย ใครอ่านครั้งแรกแล้วเข้าใจ มาโพรสหน่อยเร็ว

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
                  driver nvidia มันมีปัญหาอยู่ด้วยอ่ะสิมันจะเป็นก่ะCrysisก่ะneed แปลกมากระตุกโครต ส่วนcpuลองยื้มเพื่อนมาเล่นก่อนดีกว่านะ e7200 ถ้ามันลื่นก็ค่อยซื้อใหม่ ก็กลัวว่าซื้อมาแล้วไม่คุ้มครับ
                  driver ตัวไหนที่มีปัญหาอ่ะครับ จะได้ไม่ใช้ ลองมา3-4 ตัวยังไม่เคยเจอปัญหา

Comment

มันเบิ้ลแหะ

Comment

คุณ acquiesce น่าจะมีภาพต่อมาให้ดูหน่อยนะ ล่องหนเข้าไปในดงยั่งงั้น แล้วพอพลังหมด เป็นไงต่อ บู้มากๆ

Comment

ภาพลบไปแล้วอะครับ กดจาก fraps เอาต่ำๆตอนนั้นมา

ไม่รู้สงสัยเป็นที่ mode นั้น ทำให้ผมเจอปัญหา เฟรมเรทหล่นกว่า very high อีก งงเหมือนกัน
                        ใช้ไดเวอร์ 177.79 (whqlมั้ง) เพราะปกติ natural mode มันตกน้อยกว่า

สรุปงานนี้ เป็นที่ user error ครับ - -' ลองดูที่ very high ก็ไหวครับเล่นได้ดีแม้ fps อยู่ราวๆ 22-30
                        เล่น full load ที่ 65 องศา รอบพัดลม 70% เสียงดังเท่ากับ 9600gt ref sink 100% ครับ
                        ถือว่าเย็นจริงๆ

Comment

X700 ปรับต่ำ สุดทุกอย่าง งิงิ พริ้ว

Comment

ไม่ใช่ 1024*768 ครับแต่เป็น 1600*1200 ครับ ที่ผมเล่นนะครับ แต่ก็มีบางฉากที่กระตุกครับ

Comment

เหอๆ E2180 รีดพลัง 9800GTX ยังได้ไม่ถึงครึ่งหรอกครับ เชื่อเหอะ...

ซัก E6xxx E7xxx E8xxx รับรอง ยาวๆ ผ่านฉลุย

Comment

ตามเรปบน = ="

Comment

Working...
                                X