Announcement

Collapse
No announcement yet.

DX10 ใช้ได้จริงหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DX10 ใช้ได้จริงหรือ

คือตอนนี้ใช้ วินโดวิสต้า จะถามว่าจะใช้DX10 ได้ป่าวครับ

แล้วมันสมบูรณ์หรือยัง เพราะอ่านจากหลายๆกระทู้ บางคนก็บอกDX9

ดีกว่า บางคนก็บอกDX10 ดีกว่า ขอข้อมูลหน่อยครับ หุหุ

DX 10 รอปีหน้าดีกว่าครับ รองรับยังไม่เยอะ

Comment

ผมก้อใช้ได้นะครับในบางเกมส์ เช่น Gear of war, Lost planet หรือ DMC4 ผมว่าพวกเกมส์ใหม่ๆ ที่ออกมาก้อรองรับ Directx10 แทบหมดแล้วครับ ผมว่าดูดีขึ้นกว่า Directx9 เยอะเลยครับ

Comment

Directx 11 ไมโครซอฟเตรียมออกแล้วครับจะมางั่วเงียกับDirectx 9อยู่

Comment

อยากเล่นสวยๆก็ใช้ไปเลย DX10 สายตาบางคนอาจจะแยกแยะไม่ออกสำหรับผมยกตัวอย่าง DMC4
          ล่ะงามขึ้นแน่นอน ไม่ใช่ใช้DX10แล้วบอก Yuri ไม่สวยก้คงต้องปล่อยให้อยู่ในกะลาต่อไป

Comment

vista ให้ DX10 มาตั้งแต่แรกแล้วคับ
            เกมส์ที่รองรับ DX10 ก็ค่อยๆออกมาเรื่อยๆ
            ความแตกต่าง DX9-DX10
            ต่างกันที่ render แสงเงา กลุ่มควัน ความเบลอของภาพ และการพลักระยะใกล้ไกล

Comment

ขอ DX10 สมบูรณื สักตัวครับ

เห็นแล้วน่าเล่น หุหุ

Comment

UP!!!

Comment

ไม่สามารถเล่นได้บน XP
                  OK
                  * DX10 Vista only

Comment

Working...
                  X