Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ box hdd3.5 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ box hdd3.5 ครับ

กำลังคิดจะซื้อ สักตัวมาใช้ กะ hdd WD 500g งานหลักๆก็ไปจั้ม colo นั้นละ กับมาเปิดในเครื่องบางเวลา ลองหาข้อมูลมา หลาย วันแล้ว ข้อมูลด้านนี้ ไม่มีใครแนะนำ แบบรุ่นยี่ห้อ แบบฟันธงว่าดี หรือทนยังไง
    บางท่านก็บอกว่าของดี ไม่มีถูกแต่พอไปคุย กับคนที่ซื้อของแพง ก็บอกอีกแบบว่า เขาใช้ของแพง มาสามตัว เสียหมดสามตัว สู้ตัวราคากลางก็ไม่ได้ ฟังแล้วอ้าวสิครับท่าน ถ้าผมไปซื้อของแพง งานไม่เข้าไปด้วยหรือ เลยอยากขอข้อมูล หลายๆท่านที่เคย ใช้ช่วยสละเวลา ให้คำแนะนำหน่อยเถอะครับ ตอนนี้ ฟันธงเต็มร้อยเลยว่าสายกระสือ ต่อพ่วง hdd มีหัวหลายต่อสามแบบนะ จัดว่า ห่วยถึงห่วยแตกมาก ผมกับเพื่อนเป็นหนูลองยาให้ท่านแล้ว เลือกbox เถอะครับ เชิญท่านต่อไปแนะนำด้วยครับ

ผมเคยใช้ของ philips ก็ทนดีครับ

Comment

ผม Smart Drive ครับ จากการที่ใช้มาก็ OK อยู่ครับ

Comment

WD my book

Comment

ถ้าจะเอาแบบสะดวกก็คงแบบสำเร็จได้ครบ แต่ที่คุณบอกว่าเคยมีปํยหาอันนี้ของคุณหรือของคนอื่นนะครับ ถ้าของคนอื่นก็รับฟังไว้ครับ มันก็เหมือนกับ Harddisk ที่บางคนบอกยี่ห้อนี้ดีกับอีกอันห่วย แต่สำหรับเรื่อง box นั้นราคามันมาตั้งแต่ 200 กว่าบาทถึง พันกว่าๆ อันนี้ผมก็คงไม่รู้จะแนะนำอะไร แต่ผมจะบอกว่าเวลาไปซื้อ box เปล่าก็ขอให้ดูสภาพกล่อง สายไฟ และการเก็บงานความปราณีตนะครับ เพราะมันจะบอกถึงคุณภาพ ( ผมได้บทเรียนจากการซื้อ box 5.25 กล่องเปล่ามัน ผมว่าผมตรวจเช็คดูแล้วแต่ก็มีปัญหาเรื่อง สายไฟมันเสีย ขั่วต่อระหว่างกล่องเสียบแล้วไม่ค่อยดี ถ้าใส่ใจอาจจะไปเกิดปัญหา ออของผมประกัน box 1 ปี อย่างไรก็ดูร้านและประกันแล้วกัน ที่ไม่มีคนบอกกันเพราะอีกสาเหตุหนึ่งราคามันไม่แพงมันครับ ไม่รู้เกี่ยวเปล่า

Comment

ออ ครับ สายแบบ ต่อแบบ เปลื่อยๆ นี้ใช้เอง ครับ เลยทราบ กับ เพื่อนก็ซื้อมาเหมือนกัน อาการเดียวกันเลย เดี๋ยวเห็นเดียวไม่เห็น ใช้ไปนานๆความเร็วตก เทียบกับน้องที่ซื้อ box ไปจั้มพร้อมกัน กับ คนอื่นที่ใช้ ยี่ห้อแพงๆ ก็คนเจอกันในที่กสท นั้นละ บอกเลยว่าเปลี่ยนมากี่รุ่นแล้ว ราคาเกิน 1พันอัพ ใช้ๆไปก็มีปัญหาอะครับ ใครใช้อะไรเจออะไรมั่งขอคำแนะนำหน่อยครับ

Comment

Working...
            X