Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเกมROถึงใช้ CPU 2coreเลยอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเกมROถึงใช้ CPU 2coreเลยอ่ะ

NBเพื่อนผม T5550

ผมเล่นเกมro cpuรัน 50-60% ทั้ง2coreเลยครับ ร้อนจนเครื่องแฮงค์ไปเลย

ขณะนั้น ไม่ได้ทำmulti taskingแต่อย่างใด

หรือว่าro ใช้cpuประมวลผลทั้ง2 coreเลย!!!!

จะทำไงดี

มันรัน 2หัว แต่หัวละ 50-60% ถ้า CPU หัวเดียวมันจะ 100% ไปแล้วงับผม ถือว่ามันกิน CPU แค่หัวเดียวครับ ส่วนไอร้อนไม่ร้อน อันนี้ไม่แน่ครับ อาจจะเป็นที่อื่นก็ได้ครับ

Comment

เป็นเกมที่กินcpuอย่างไม่น่าเชื่อ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
        NBเพื่อนผม T5550

ผมเล่นเกมro cpuรัน 50-60% ทั้ง2coreเลยครับ ร้อนจนเครื่องแฮงค์ไปเลย

ขณะนั้น ไม่ได้ทำmulti taskingแต่อย่างใด

หรือว่าro ใช้cpuประมวลผลทั้ง2 coreเลย!!!!

จะทำไงดี
        เกมRO ไม่น่าจะเป็นงั้น เกมนี้ออกมาเปง10ปีแล้วขนาด celeronตัวต่ำๆยังเล่นได้สบายเลย คงเป็นที่ไวรัสหรือวินโดว์แอบรันอะไรอยู่อะป่าวครับ

Comment

หรือเกม RO จะเปนคนละตัวที่ผมเข้าใจ Ragnarok online อะป่าวอะ

Comment

Ragnarokนี่แหละครับ

สมัยก่อนใช้K6-IIยังเล่นได้เลยครับ

เหอๆ

เกมเกือบ10ปีแล้ว มันไม่น่ากินซีพียูมากแบบนี้นะ

เรื่องไวรัสไม่มีแน่ครับ เพิ่งลงวินใหม่ แล้วเปิดแสกนไวรัสตลอด เหอๆ

Comment

2หัว ผมเปิดได้ตั้ง 3 ตัว มันก็รัน 70-80% ไม่มีค้างเดินสบาย ๆ 4600+ ครับ

Comment

สแกน มัลแวร์สปายแวร์ด้วยครับ
                คงโดนอะไรสักอย่างแล้ว

Comment

ลองใช้โปรแกรมตัวนี้เปิดดูโปรแกรมต่างๆที่กำลังรันอยู่ เคยโดน service ของครีเอทีฟเล่นซะเครื่ืองแฮงค์เลย

Comment

เครื่องผมก็เป็นครับ e2160 ยิ่งตอนเข้าเกมกินเครื่องมากๆ เมื่อก่อนกับตอนนี้อาจจะไม่เหมือนกันแล้วนะ เครื่องผม
                    แสกนแล้วไม่เจออะไรด้วย

Comment

คือว่าตอนนี้มันมีโปรแกรมป้องกันอะไรก็ไม่รู้อ่ะคับ...แต่ว่าสมัยเมื่อก่อนมันไม่มีน่ะคับ

คล้ายๆเป็นตัวส่งแพ็คเกจอะไรเนี่ยแหละ

คือประมาณว่าป้องกันบอทอ่ะ

Comment

Originally posted by cartoondw View Post
                        คือว่าตอนนี้มันมีโปรแกรมป้องกันอะไรก็ไม่รู้อ่ะคับ...แต่ว่าสมัยเมื่อก่อนมันไม่มีน่ะคับ

คล้ายๆเป็นตัวส่งแพ็คเกจอะไรเนี่ยแหละ

คือประมาณว่าป้องกันบอทอ่ะ

ถูกต้องแล้วครับ
                        ผมเลยต้องชื้อเครื่องใหม่มาเปิดบอท อิอิ
                        เครื่องเก่าเปิดแล้ว CPU มันรัน 100% ตลอดเวลา
                        เป็นที่ตัวแฮกชิลของตัวเกมส์อ่ะครับ

Comment

ป้องกันปอทหรือ ผมไม่เชื่อครับ บอทวิ่ง 90%

Comment

ปรกติคับ เปิด ไอดี เดียวกิน 40-50% 2ไอดี 60-70% 3ไอดี 80-100% 4ไอดี 100%

Comment

CPU ขึ้นอย่างนั้นก็ดูจะปรกตินะครับ

แต่ถ้า 50% ก็ยังร้อนจนแฮงค์ได้เนี่ย ก็ต้องดูว่า วาง NB ยังไง มีที่ระบายความร้อนพอไหมี บางทีก็เป็นที่ตัวเครื่อง บางยี่ห้อ ติดตั้ง Heatsink ข้างในมาไม่มี ก็ยังมี - - - - ปัญหานี้ต้องแก้ครับ

Comment

Working...
                              X