Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องจะ Restart ไปเอง เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องจะ Restart ไปเอง เป็นเพราะอะไรครับ

เครื่องจะ Restart ไปเอง เป็นเพราะอะไรครับ เครื่องที่ทำงานครับ ใช้แค่พิมพ์งาน บางครั้งจอก็ดับเอง แต่เครื่องคอมฯ ทำไม่ดับ ต้องปิด-ิเปิดเครื่องใหม่ จอถึงจะติดมีภาพให้เห็น จะเป็นจากสาเหตุใดได้บ้างครับ ลองล้างแต่Drive C แล้วลงโปรแกรมใหม่ก็เหมือนเดิม แต่ Drive D ไม่ได้ไปทำอะไรมันเพราะงานสำคัญเพียบ

ลองเช็คความร้อน

แรม

ดูครับ

Comment

ใช้การ์ดจอแยกหรือเปล่าครับ ถ้าใช่สงสัย การ์ดจอใกล้เจ๊งแล้วครับ ลองต่อแบบออนบอร์ดดูครับ ถ้าไม่มีปัญหาจอดับ ก็ฟันธง

ถ้าไม่ใช่ รอท่านต่อไป

Comment

ที่เจอมาส่วนใหญ่แรมครับ

อาจเพี้ยน เริ่มจะเสีย แต่บางครั้งติด
        อีกอย่างคือ ปลั๊ก 24 พินที่เสียบลงบอร์ดหลวม

Comment

Working...
        X