Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอของดี เลยเอามาฝาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอของดี เลยเอามาฝาก

ครับ... ไปเจอที่ระบายความร้อน HDD มาครับ แต่ไม่ได้ให้เอามาระบายความร้อน HDD นะครับ
    ผมไปคว่ำๆ หงายๆดูแล้ว เห็นพัดลมใส ที่เอามาโมนิดหน่อยก็ แจ่มครับ

สเปคครับ ที่แปะไว้ครับ
    ขนาด 80mm x 80mm x 15mm
    รอบ 4500rpm (ไม่รู้มั่วเปล่า)
    เสียง 30dBa
    ปริมาณลม CFM... จำไม่ได้แต่จำได้ว่า พอสมควรครับ
    ราคา ---> 80 บาท
    สถานที่ Fortune Town ครับ ตรงแยก อสมท ครับ
    ร้านขายฮาร์ดแวร์ ชั้น 3 ฝั่งไอทีซิตี้ ชื่อร้าน .. ขอนึกแปปนึงครับ ดันขี้ลืม

ให้ถอดพัดลมขนาด 80*80*15 ไปใส่ case CM 590 กะ CM 690 ครับ

รูปตามคำขอครับ - ช้าไปหน่อย ขออภัย
    รูปติดข้าง CM 590 ของผมนั้น ผมไม่ได้ยึดน๊อต - ขี้เกียจรื้อบอร์ด เลยยึดเอาแบบนี้ แต่ลูกศรที่ชี้ไว้เป็นที่ ยึดครับ

แนะนำอีกอย่างครับ ... ผมเอาใว้ดูดความร้อนหลังบอร์ดออกนะครับ เคยใช้ดูดเข้าความร้อนเพิ่ม 2 องศา (ห้องไม่มีเครื่องปรับอากาศครับ)
    ดูดออก ที่ 39 องศา
    ดูดเข้า ปาไป 41 องศาเลย
    Attached Files
    Last edited by namo05; 11 Aug 2008, 08:50:02.

มีรูปป่าวคับ

Comment

รูป

Comment

กำไม่ได้ถ่ายรูปมา งั้น รอรูปละกันนะคัรบ

Comment

ผมทำแต่เอาพัดลมมา ขนาดน่าจะ60-70mm บางมาก ผมเอามาใช้หนังยางรัดเป่าแรม อุๆ เย็นมากมาย ลมแรงมาก แต่ตอนนี้ใช้80mm ตัวเดียววางบนการ์ด เป่าแรม+nb เย็นทั้งคู่

เสปค blood iron P35 E8200+Tuniq HD4850+S1 HDD 500gb 226BW S panal แต่เคสอย่างกะหลัวมากๆ อย่างกับเศษเหล็ก แถมพัดลมเป่าแรม ใช้หนังยางรัด อุๆ Balance ความสวยงามกับความแรงดีนักแล -.-" ทีเมื่อก่อนแต่งอย่างสวย แต่เสปคไม่แรงเลย ก็ต้องเลือกเอา

Comment

รอดูรูปคับ กำลังหาพอดีเลย ขนาด 80*80*15 mm. ฟอร์จูนหรอคับ ร้านไหนอ่ะคับ บอกทีนะ

Comment

ไอ่นี่แหละกำลังหาอยู่ 80*80*15 จะมาใส่ข้างๆ CM690

Comment

ความคิดเดียวกัน

Comment

โอว ขอบคุณคับ ไปซื้อบ้างดีกว่า ขาดแค่ที่เดียวนี่แหละ ครบเต็มที่ ขอบคุณคับที่นำมาบอกต่อ

Comment

Working...
                  X