::เกี่ยวกับMP3 mickey mouse อ่ะคะ::
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ::เกี่ยวกับMP3 mickey mouse อ่ะคะ::

OverclockZone Member NANZILL!gruenandekrad's Avatar

Question ::เกี่ยวกับMP3 mickey mouse อ่ะคะ::

อยากรุ้ว่า ตอนนี้ในไทย มีขายที่ไหนมั่งคะเจอแต่ซื้อในอินเตอร์เนต อยากซื้อแบบตัวๆมากกว่าหน่ะคะ

แร้วราคาประมานเท่าไหร่คะ

ขอบคุนคะล่วงหน้าคะ....

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

พันทิพย์เยอะแยะครับของแท้ถามมาเกือบ 2000 แต่ไม่รู็ราคามันมั่วป่าว

ของปลอมก็ 199

ของแท้ไม่มีขายที่ไทยนะค๊ะ
    ต้องซื้อจากอินเตอร์เน็ตอย่างเดียวค่ะ
    ถ้าสนใจลองแวะเข้าไปดูที่ร้านก็ได้ค่ะ http://www.weloveshopping.com/shop/mickeymp3/
    Last edited by note-natga-ming; 14 Aug 2008 at 00:32:23.

OverclockZone Member darkpippo's Avatar

ผมซื้อให้แฟนตอนออกใหม่ ๆ 2500 คนในเว็บ หิ้วมาขาย นัดเจอดูของ ของแท้จะต่างกับของ ก็อป แพ็คเกจต่างกันมากมาย แต่ตอนนี้เท่าไหร่แล้วไม่รู้ รู้แต่ตามร้านในห้าง ของจีนซะส่วนใหญ่ เท่าที่ผมเห็นนะ
    ของแท้จะมีขนาดเดียว 1G แต่ของจีนจะมี หลายขนาด 1G 2G 4G คับ

OverclockZone Member damned's Avatar

แต่แกะออกจากแพจเกจแล้วก็เหมือนกันเนอะว่าป่ะ

OverclockZone Member jesuzz13's Avatar

ดุ้ห็น มันมีของ ดิสนีย์ ด้วยอ่ะ ไม่รู้ของปลอม หรือเปล่า

ถ้าดูจากตัวเครื่อง ให้สังเกตุด้านหลังเครื่องใต้สัญลักษณ์ iriver
    ของแท้จะมี Serial Number (หมายเลขเครื่อง)
    แต่ของก๊อปจะไม่มีค่ะ
    เครื่องอิเล็กทรอนิสก์ทุกประเภทที่มียี่ห้อของแท้ โดยปกติต้องมี Serial Number ทุกเครื่องอยู่แล้ว

ถ้าท่านใดมีข้อสงสัย หรือต้องการทราบข้อแตกต่าง สอบถามได้นะค๊ะ ทางร้านยินดีให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์แก่ท่านค่ะ ติดต่อมาได้ที่ 081-234-1586 หรือ MSN : note-natga-ming@hotmail.com
    Last edited by note-natga-ming; 14 Aug 2008 at 19:00:34.

OverclockZone Member Fuji S.'s Avatar

เคยซื้อมาช่วงแรกๆ 3600 T^T
    ซื้อมาแล้วไม่กล้าใช้ เสียดายมาก เก็บไว้โชว์อย่างเดียว
    เคยเหนของก๊อบมันจาเขียนว่า mp3player แต่ถ้าของแท้มันจาเขียนว่า MPlayer อ่า
    อันนี้ไม่แน่ใจ รอคนอื่นยืนยันด้วยนะ ^^

มะกี้แวะไปชมในร้านคุณโน้ต ~นัดกะ~ มิ้ง
    น่ารักมากเลย >.< อยากได้ accessories ไว้ค่อยแวะไปเยี่ยมเยียนใหม่นะค่ะ
    เดือนนี้ช๊อตตตตต!!!!
    Last edited by Fuji S.; 5 Sep 2008 at 20:59:23.

Quote Originally Posted by Fuji S. View Post
    เคยซื้อมาช่วงแรกๆ 3600 T^T
    ซื้อมาแล้วไม่กล้าใช้ เสียดายมาก เก็บไว้โชว์อย่างเดียว
    เคยเหนของก๊อบมันจาเขียนว่า mp3player แต่ถ้าของแท้มันจาเขียนว่า MPlayer อ่า
    อันนี้ไม่แน่ใจ รอคนอื่นยืนยันด้วยนะ ^^

มะกี้แวะไปชมในร้านคุณโน้ต ~นัดกะ~ มิ้ง
    น่ารักมากเลย >.< อยากได้ accessories ไว้ค่อยแวะไปเยี่ยมเยียนใหม่นะค่ะ
    เดือนนี้ช๊อตตตตต!!!!

ขอบคุณมากนะค๊ะ ที่คุณ Fuji S. แวะเข้าไปเยี่ยมชมสินค้าของทางร้าน ^^
    ช่วงที่เอามาขายกันแรกๆเห็นราคาแล้วตกใจมากมาย
    ตอนนั้นบวกราคากันเยอะพอสมควรเลยนะค๊ะเนี่ย - -

ส่วนเรื่องความแตกต่างของแท้กับก๊อปที่คุณ Fuji S. บอกมา หมายถึงกล่องใช่ไหมค๊ะ?
    ถ้าใช่ก็เป็นอย่างที่บอกมาถูกต้องแล้วค่ะ
    จะขออธิบายลักษณะภายนอกคร่าวๆแล้วกันนะค๊ะ ท่านอื่นๆจะได้ทราบกันด้วยว่าจะแยกดูความแตกต่างกันยังไงบ้าง (อธิบายแบบละเอียดครบถ้วนทั้งหมดก็คงจะต้องพิมพ์กันยาวเลยค่ะ - -)

ต้องขอชี้แจงให้ทราบก่อนนะค๊ะ บริษัท iriver ต้นกำเนิดเป็นของเกาหลี ซึ่งบริษัทแม่ก็จะอยู่ที่เกาหลีค่ะ แล้วนอกจากนี้ iriver ยังมีอีกหลายสาขาที่อยู่ในประเทศอื่นๆด้วย เช่น อเมริกา, ญี่ปุ่น, จีน, ฮ่องกง ฯลฯ
    แต่โรงงานผลิตจริงๆอยู่ที่ประเทศจีนค่ะ สังเกตุได้ทั้งที่ตัวเครื่องและที่กล่องของแท้ จะระบุไว้เลยว่า Made in China ถ้ามีการระบุว่าผลิตจากประเทศอื่น ถึงแม้ว่าจะระบุเป็น Made in Korea ก็ตาม แสดงว่าเป็นของก๊อปแน่นอนค่ะ

ความแตกต่างระหว่างของแท้กับของก๊อป (แบบเกรด A)
    1. กล่องแพ็คเกต ของก๊อปจะเลียนกล่องเหมือนกับของแท้ Season 1 เป็นกล่องกระดาษสีขาวอย่างดีทรงสี่เหลี่ยมจตุรัส โชว์ให้เห็นตัวเครื่องเฉพาะด้านหน้า
    แต่สิ่งที่ไม่เหมือนกันคือ กล่องของก๊อปด้านบน (ด้านที่โชว์ให้เห็นตัวเครื่อง) ที่มุมบนซ้าย-ขวาไม่มีสัญลักษณ์ Disney กับ iriver ตรงกลางใต้ตัวเครื่อง ของแท้เป็นคำว่า Mplayer ส่วนของก๊อปเป็นคำว่า MP3 player ที่มุมขวาล่างไม่มีสัญลักษณ์ Good Design Award 2007
    ส่วนด้านข้างกล่องด้านหน้าของแท้มีระบุว่า Made in China ของก๊อปจะเป็นสติ๊กเกอร์ระบุว่า Made in Korea หรืออาจจะติดที่จุดอื่นๆ ถัดลงมาของแท้จะมีสติ๊กเกอร์สามมิติ (Hologram) ของ Walt Disney เป็นรูปหน้ามิคกี้เมาส์ ข้างๆกันเป็นสติ๊กเกอร์ระบุความจุ (1GB)/สีของตัวเครื่อง ส่วนข้างกล่องด้านขวามือจะมีคำอธิบายรายละเอียดต่างๆเกี่ยวกับสินค้า และข้างกล่องด้านหลังจะมีสติ๊กเกอร์บาร์โค้ด Serial Number (หมายเลขเครื่อง) สิ่งเหล่านี้ที่กล่าวมาของก๊อปไม่มีเลยค่ะ
    2. น้ำหนัก ตัวเครื่องของแท้จะมีน้ำหนักมากกว่าของก๊อป (ของก๊อปจะเบามากเมื่อจับเทียบกัน)
    3. ตัวเครื่อง ของก๊อปจะเบาะบางกว่าของแท้ โดยเฉพาะส่วนหูดูเหมือนจะไม่ค่อยทนสักเท่าไหร่
    4. Serial Number - S/N (หมายเลขเครื่อง) สกินตราสัญลักษณ์บนตัวเครื่องของก๊อปมีเหมือนกับของแท้ทุกอย่าง ทั้งตรา Disney, iriver ฯลฯ เว้นแต่ S/N ตัวเครื่องของแท้ด้านหลังจะมี S/N อยู่ใต้สัญลักษณ์ iriver ส่วนของก๊อปไม่มีค่ะ
    5. หูฟัง ของแท้เป็นสีขาวล้วนทั้งหมด มีสกรีนตรา iriver ที่หูทั้งสองข้าง ของก๊อปสายเป็นสีขาว แต่ส่วนหูจะมีหลายสี เช่น ขาว,แดง, ชมพู ฯลฯ (มีแบบสีดำล้วนทั้งเส้นด้วยค่ะ ส่วนใหญ่จะให้หูสีเดียวกับตัวเครื่อง) สกรีน Mickey ที่หูทั้งสองข้าง
    ในระดับความดังที่เท่ากัน ของแท้จะเสียงดังกว่า กำลังขับเสียงออกมาครบมากกว่าของก๊อปค่ะ (แต่จริงๆของก๊อปเสียงก็ถือว่าโอเคนะค๊ะ เสียงดีในระดับนึง แต่พอเอามาเปรียบเทียบกับของแท้แล้วก็ฟังออกเลยว่ามันต่างกันค่ะ)

ถ้ายังไงลองแวะเข้าไปดูของก๊อปได้ที่ www.weloveshopping.com/shop/mingkymomo
    ร้านนี้ไม่มีการหลอกลวงแน่นอนค่ะ เป็นร้านของคนรู้จักกัน เค้าขายของก๊อป 1GB แบบเกรด A และมี 2GB แบบอีกเกรดกันด้วย
    แล้วลองมาเปรียบเทียบกับของแท้ที่ทางร้านขายอยู่ก็ได้ค่ะ www.weloveshopping.com/shop/mickeymp3
    สังเกตุที่หูฟังก็สามารถรู้ได้แล้วว่าอันไหนของแท้ อันไหนของก๊อปค่ะ

หากท่านใดมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถสอบถามกับได้นะค๊ะ
    ที่ 081-234-1586 หรือ note-natga-ming@hotmail.com
    เรายินดีที่จะให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์แก่ทุกท่านค่ะ

OverclockZone Member denn2122's Avatar

ใช่ฮะ ยังไม่เห็นว่ามีขายในไทยเหมือนกันครับ หมายถึงตัวแทนจำหน่ายอะนะครับ

Bookmarks

Bookmarks