Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับเปลี่ยน cpu มาใช้ e7200 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับเปลี่ยน cpu มาใช้ e7200 คับ

เกิดปัญหาน่ะคับ

ผมเปิดตัวเกม คาบาลไว้ แล้ว ตามด้วยบอท อีก 1 ตัว

แล้วพับหน้าจอทั้งหมด ไว้จะไปเล่น เกม อื่น เเล้ว เมื่อกดเข้าเกมกำลังจะเล่น

ก้จะเกิดอาการ blue screen ประมาณ 2 วินาที เครื่องจะ restart

พอ restart เสร็จ เข้าหน้า desktop window แล้วก้ จะเกิดอาการค้าง ทำอะไรไม่ได้

นอกจากขยับเม้า จนต้องกด restart เองถึงจะหายน่ะคับ

ผมคิดว่า เป้น ที่ cpu รึป่าว คับ ใช้ e7200 กับ p31ds3L ไม่ได้ flash bios เพราะไม่กล้า

กัวบอดร์พัง

ผม เลยไปเทส อีกเครื่อง ใช้ amd 5000+ be กับ ax78 น่ะคับผมออกมา อาการคล้ายกัน

แต่ของ เครื่องนี้ไม่มีจอฟ้า แต่คอมจะอืดไปดื้อๆ เลยคับ click เรียก ก็ไม่มา

กระทู้นี้ไม่ได้เป็นกระทู้ล่อเป้า น่ะคับ

แต่อยากจะแก้ปัญหาที่มันเกิด หรือ ทราบว่า มันเป็นเพราะอะไรน่ะคับ

วานผู้รู้มาตอบน่ะคับ

Comment

คาดว่าจะไม่เกี่ยวกับ CPU นะ บลูสกรีนหรือเครื่องอืด/ค้าง นะ
      ถ้าปัญหาด้าน CPU ส่วนมากจะเปิดไม่ติด
      ให้ดูตามนี้
      ความร้อน ต่างๆ
      ไดร์เวอร์ต่างๆ (โดยเฉพาะของ VGA)
      RAM มีปัญหา
      PSU ใกล้เดี้ยง
      วินโดวส์ เอ๋อ
      ไวรัส/สปายเเวร์

Comment

เด่วจะลองลง driver vga กับ ลง windowns ใหม่ดูคับขอบคุณคัคบ

Comment

ใช่ครับลองดูไดรเวอร์ก่อน

Comment

ยังไม่ได้ลง windows ใหม่แต่ลง driverใหม่แล้วคับ

ทำทั้ง 2 ตัวล่ะ สเปคผม e7200 จับคู่ p31ds3L

Vga xfx 8800Gt อาการเดิมเลยครับ น๊อกเลย

แต่เด่วจะลองไปยืม cpu เพื่อนมาลองหน่อยน่ะคับ

Comment

Working...
            X