Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกจอ LCD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกจอ LCD หน่อยครับ

คือไปเดินดูมา มีให้เลือกตามนี้ ครับ

ซัมซุง 2232GW

ซัมซุง 2253LW

LG W-2252TQ

ท่านๆ ที่ใช้รุ่นต่างๆอยู่ หรือมีข้อมูลเรื่องจอเยอะ

ช่วยเลือกทีครับ พอดีไปเดินดูมา 3ตัว นี้ ลดราคาพิเศษนะครับ

เลยอยากได้ซะหน่อย

ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณคราบบบ

ภาพปลากรอบ

ซัมซุง 2232GW

ซัมซุง 2253LW

LG W-2252TQ

--------------------

ผมชอบตัวที่ 2

Comment

kgb99 ขอคุณครับ สำหรับภาพพพพพพ

ขอเหตุผลต่างๆของจอ3 ตัวนี้หน่อยได้ป่ะครับ

ว่า.... มีข้อดีข้อเสียต่างกันตรงไหน

จะได้ตัดสินใจถูก

งิงิงิ

Comment

คุณภาพไม่หนีกัน เลือกที่ชอบละกัน

ผมพึ่งสอย LG W2252TQ มา

สวยมากมาย แต่ไม่เคยเห็นซัมซุงเลยเปรียบเทียบไม่ถูก

เลือกที่ชอบเลยครับ 2 ค่ายเกาหลี คุณภาพพอๆกัน

Comment

ซัมซุง 2253LW ภาพคมมาก

Comment

หุหุหุ

ขอบ ใจ มากกคราบบ

ความคิดเห็นของท่านทั้งหลาย

Comment

ค่ายนี้ สีสดใสครับบ

Comment

Originally posted by topbody View Post
                คุณภาพไม่หนีกัน เลือกที่ชอบละกัน

ผมพึ่งสอย LG W2252TQ มา

สวยมากมาย แต่ไม่เคยเห็นซัมซุงเลยเปรียบเทียบไม่ถูก

เลือกที่ชอบเลยครับ 2 ค่ายเกาหลี คุณภาพพอๆกัน
                แต่ผลิตที่จีน ป่าวครับ อิอิ อ่ะล้อเล่ง

Comment

เฮ้ย...LG สติ๊กเกอร์ผมอยู่ด้านซ้ายอ่ะ ติดเบี้ยวอีกต่างหาก

Comment

ตอนแรกว่าจะซื้อ ซัมซุง พอไปถึงร้านจริงๆ ชอบ แอลจีเลย ราคาประหยัดดี

แต่ทั้งนี้แล้วแต่ชอบเลยครับ

Comment

Originally posted by Infernal View Post
                      kgb99 ขอคุณครับ สำหรับภาพพพพพพ

ขอเหตุผลต่างๆของจอ3 ตัวนี้หน่อยได้ป่ะครับ

ว่า.... มีข้อดีข้อเสียต่างกันตรงไหน

จะได้ตัดสินใจถูก

งิงิงิ
                      ผมชอบที่หน้าตาและ การออกแบบเป็นหลักครับ เพราะสเป็กใกล้เคียงกัน

Comment

LCD LG ช่วงนี้กดราคาแข่งถูกกว่า Samsung เยอะเลยครับ
                        วันก่อนไปเดินดู LCD TV ดูที่ เซ็นทรัลลาดพร้าว - 2 ค่ายนี้เปิดบูตชนกัน

รุ่น 32" ของ samsung ก็มีซีรี่ย์ 3 -4 -5 -6 ตามลำดับ ราคาก็ 20Kกลาง > 20Kปลาย > 30Kกลาง > 30Kปลาย ตามลำดับ หน้าตาก็สวยโอเคดี สเปคก็โอๆ

แต่พอเดินตัดไป LG โดนเลยครับ
                        32" LG เอามาให้ดูรุ่นเดียวโดดๆ ตามสเปคแล้ว จะได้ออฟชั่นเต็มๆ ( ซึ่งเท่ากับ ซีรี่ย์ 5 หรือ 6 ของ Samsung ) และแปะราคาไว้ 20Kกลาง! ยังไม่ทันพูดอะไรเลย แค่ถามว่า"ถ้าเทียบกับของ Samsung เป็นไง
                        "เอางี้ครับพี่ ซื้อสดเอาไปเลย 19900 ถ้าพี่ซื้อบัตร ผมของเพิ่ม 500 ครับ"

หูวว เอางั้นเลยหรอ

นี่ถ้าความละเอียดมันสูงหน่อยก็น่าเอามาทำจอคอมอยู่หรอกนะ HDMI 1080P 5m 15000:1 และอื่นๆ แต่ความละเอียด 1xxx*768 เท่านั้น (1xxx คือจำไม่ได้ แต่กว้างกว่า 1024 ) พอๆกับ จอ LCD 15" เอง จอดสนิท

Comment

เชียร์ LG ด้วยคน

Comment

เลือกตัวที่ใช่ ในตัวที่ชอบ

เล่นเกมส์ไม่แนะนำ wide screen นะครับ

ดูหนังบ่อยก็ จัดไป

Comment

Working...
                            X