Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟแรม GA-MA78GM-S2H

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟแรม GA-MA78GM-S2H

ไฟแรม GA-MA78GM-S2H ครับ
    มันได้ + แค่ 2.1 สูงสุดถ้าจำไม่ผิด
    แต่แรมผมมันได้มากกว่านะนั้น
    ไม่ทราบว่าผมเข้าใจผิดอะไรหรือเปล่า

งงกับคำถาม -*-

Comment

ไฟแรมท่านอาจรับได้ 2.2-2.5 ก็ไม่มีประโยชน์
      เพราะไฟแรมในบอร์ด มีให้ปรับสุดแค่นั้นคับ 2.1
      ยังไงก็ได้ไม่เกิน 2.1 คับ งุงิ - -*
      ถ้าอยากได้ไฟแรมเยอะๆ เปลี่ยนไปพวก Abit/DFI
      เวิร์คแน่ อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

อ่อถามอีกข้อ
          แล้วจะทำให้ลากไปได้น้อยลงด้วยเช่นกันใช่ไหมครับ

Comment

ของผมใช้ma78gm-s2h เหมือนกัน

แต่ที่แรม kingstom เขียนไว้ว่าใช้ไฟ 1.8v.

แต่ปรับauto ได้1.95v

ปรับน้อยกว่านี้ไม่ได้แล้ว มีแต่ให้+

ปกติหรือเปล่า

Comment

MA770-DS3 ก็ให้มาแค่ +0.375 มั้งครับ ราวๆ 2.2v
              แต่แรมบ้านๆบัส 800 2.1v มันก็ลากไป 1000 ได้แล้วล่ะครับ ถ้าไม่กด CL ต่ำ เอาแค่ 5-5-5-18 ก็ไหว

Comment

Working...
              X