Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 เสียทำไงดีครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 เสียทำไงดีครับ...

เพิ่งเป็นเมื่อวานนี้อะครับ
    กำลังนั่งพิพม์งานอยู่ แล้วจุ๊ๆจอก็ดับไปเอง ต้องกดปุ่ม power ค้างเพื่อปิดเครื่องครับ
    พอเปิดเครื่องมัน หน้าจอก็ลายๆ แบบในรูปนี้อะครับ

ทำไงดีครับเคลียมากเลยนี้ ประกันก็หมดแล้ว ถ้าซ่อมต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไรเรอครับ
    แล้วจะเอาไปซ่อมที่ไหนดีคิดไม่ออกแล้วครับ

กำ เรื่องจริงหรือครับนี้ ออกแนว chip(หาย)แล้วครับ

Comment

โอ้ว กำเนิดขึ้นมาแล้วอีก 1 คนสำหรับ s41 ขอให้หายไวๆ นะครับ

Comment

มีแต่คนที่จอเป็นลายๆๆ

ขอให้ซ่อมได้เร็วๆๆนะครับ

Comment

อันนี้หรือป่าวคับ ที่เปนอาการจาก 8600

Comment

เดียวพรุ่งนี้ผมจะไปที่ศูนยฺดูครับ ได้เรื่องยังไงจะมาบอกครับ

ใช้มาไม่เคยมีอาการเสีย หรือค้างเลยยยย

แต่พอเสียที่ เหอ.... หมดประกันอีก

เซงครับ

Comment

ของผมก็เป็นครับผม อาการน่าจะเป็นอย่างที่ข่าวว่าเรื่องการ์ดจออ่ะครับ นี่เปลี่ยนสองครั้งแล้วบอร์ด เครียดมากมายเพราะเปลี่ยนที่ก็นานประมาณครึ่งเดือนกว่าจะได้

Comment

วันนี้ไปมาแล้วครับ แต่ไม่ได้ไปที่ศูนย์ benq ครับเพราะเขาบอกว่า มันจะเปิดแค่ครึ่งวันในวันเสาร์
                ก็เลยไปที่เซียร์ รังสิต นะครับ ไปร้าน com7 แล้วถ้าร้านก็ดันปัดความรับผิดชอบอีก...
                บอกให้ไปที่ synnex เลย.... ก็เลยไปที่synnex แล้วทางsynnexก็บอกว่ามันบอกประกันต้องเสียค่าเปิดเครื่อง 1650บาท ไงแพงกว่าที่โทรถามฟะ เมื่อวานโทรถามศูนย์ synnex มันบอกว่าแค่ 1250 เอง

ผมก็เลยบอกไม่เอานะครับ... แล้วก็เลยไปให้บูทที่ขายคอมของ benq ดู
                ถ้าร้านก็เซ็คแรมครับ<<< ย้ำ -"- อยากจะบอกไปเลยจริงๆว่ามันเป็นที่การ์ดจอ
                พอเซ็คแรมเสร็จก็บอกว่าต้องส่งซ้อม พอดีผมปรึ้นข่าวเรื่องการ์ดมีปัญหาไป
                ผมก็เลยเอาข่าวที่ nvidia ประกาศเรื่องรุ่น GF 8xxx มีปัญหาให้ช่างดู
                ถ้าช่างเขาก็ยึ้มเลยอะครับ ผมก็เลยเอาใบที่ปรึ้นให้เขาไปเลย
                ช่างเขาก็แนะนำว่า ถ้าเป็นอย่างงี้ไปซ่อมที่ร้านข้างล่างจะดีกว่า (พวกร้านซ่อมอะครับ)
                พอไปถึงร้านซ่อม ร้านก็ถามว่ายี้อ้อไร ก็บอกไป benq ถ้าร้านก็บอกว่า ไม่มีอไหล์ กำตู -"-
                ไปอีกร้าน ถ้าก็ถามว่าอาการเป็นยังไง ก็บอกไปว่าเป็นที่ซิปการ์ดจอ nvidia มีปัญหา เรื่อง heat cycle
                ช่างก็ งงงง ครับ ไอ้ผมละเซงเลยยยยยย

ผมอยากจะถามหน่อย เถอะทำไม พวกช่างๆ ถึงไม่รุ้เรื่องพวกซิปnvidiaเสียเลยอะครับ
                ยิ่งตอนที่ผมไปซ่อมที่ศุนย์ขายของbenq โต๊ะข้างๆผมเอา Hp มาซ่อม
                ซึ่งผมก็รู้แล้วละว่ามันรุ่นไหน พวก 2xxx ผมก็เห็นช่างลองเปิดเครื่องแล้วมันดัง 3 ที
                โอ้ๆๆๆๆ อาการอย่างนี้ หุหุ ใช้เลยยยยยยย มีบุญได้เห็นกับตาตัวเองแล้ว -"-
                ผมอยากจะบอกคนที่มาซ่อมว่ามันเสียที่ การ์ดจอแล้วค่าซ่อมมันอยู่ที่ 14xxx (คั้นปาก.อยากพูดมากๆๆเลยตอนนั้น)
                พอช่างดูเครื่องผมเสร็จ ก็มีคนมาต่อคิว คราวนี้ compaq ครับ
                ผมก็คิดในใจ มันจะมีสติกเกอร์ nvidia ติดไหมหว้า?
                ซึ้งมันก็มีจริงๆด้วยครับ ติดไว้ด้านล่างnotebook
                อาการก็คือเปิดไม่ขึ้นเลย โอ้...... สรุปแล้ว สติกเกอร์ nvidia มันตัวทำ notebookเสียหรือนี้

ปล. เครื่อง compaq นั้นเขาใช้ amd ครับ สรุปแล้วคนใช้ amd+ati เท่ครับ -"-

เดียวพรุ่งนี้ผมว่าจะลองไป สะพานควายดู ใครมีปัญหาแบบผม หรือแนะนำได้
                ติดต่อผมด้วยนะครับ เพราะผมต้องใช้ทำโปรเจค ยังเหลือ ฟรีเซ็นอีกครั้งตอนปลายเดือน กันยา
                โปรเจคผมก็ทำ GUI ไปแล้วแต่ยังไม่ได้ลง Code ซวยละตู.... งานเข้าโน็ตบุคพัง แฟนยังไม่ทึ้ง
                ถ้าแฟนทึ้งจะฟ้อง nvidia เลย 5555

สรุปแล้ว เคลียดครับ....................

เมลล์ผมครับ c_Chon2@hotmail.com

Comment

น่าจะรวมตัวกันไปเคลมเลยนะครับเนี่ย
                  ช่างเขาไม่รู้หรอกครับวันๆทำแต่งาน ถ้าจะรู้ก็คือมีปัญหามาให้พวกเขาซ่อมเยอะๆน่ะครับเขาถึงจำเคสแบบนี้ได้ครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ^^

Comment

อาการเดียวกับที่ผมเคยลงใว้อาทิตย์ก่อนแหละคับ เศร้า

ขอถามเลยละกันคับ

ถ้าผมแยกอะไล่ขายจะคุ้มไหม

1. จอ ราคาเท่าไหร่คับ
                    2. แรม 1Gb *2
                    3. HDD 120 GB
                    4. DVD RW
                    5. มันมีอะไรขายได้อีกบ้างหว่า
                    Attached Files
                    Last edited by raatasamut; 9 Aug 2008, 19:22:16.

Comment

เห็นที่ผมอยากขายเพราะ ซ่อมแล้วกลัวมันจะเจ๊งอีก

ผมเห็นหลายคนในบอร์ดน้ เขาว่าเขาเปลี่ยนบอร์ดไป 2-3 ครั้งแล้วแต่อยุ่ในประกัน

เพราะมันที่เป็นซิปเซต ไม่ใช้เรอครับ

แล้วถ้าผปมเปลี่ยนจริง ผมจะทำยังไงให้การ์ดจอมันร้อนตลอด ไม่ร้อนๆเย็นๆ เดียวเจ๊งอีกนะครับ

ผมเห็นหลายท่าน overclock เอา ไม่รู้จะทำไงแล้วนี้

เคลียดดดดด เกลียด nvidia แล้ว ไหนว่า 8600แรงไง แรงจริงๆ แรง"ซิปหาย"เลยยย

Comment

เครียดเช่นกันครับ

เจ้า HP DV2626 ไปนอนศูนย์มา 2 อาทิตย์แล้ว

ศูนย์บอกว่าใช้เวลา 2 อาทิตย์

เห้ออ

สงสัยเครมเยอะจัด ต้องสั่งบอร์ดจากต่างประเทศ(อีกแล้ว)

โกรธ nVidia แล้ว

หลังจากที่โกรธ ATI มารอบนึงแล้ว

Comment

เจ๊งเหมือนกัน

Originally posted by raatasamut View Post
                          อาการเดียวกับที่ผมเคยลงใว้อาทิตย์ก่อนแหละคับ เศร้า

ขอถามเลยละกันคับ

ถ้าผมแยกอะไล่ขายจะคุ้มไหม

1. จอ ราคาเท่าไหร่คับ
                          2. แรม 1Gb *2
                          3. HDD 120 GB
                          4. DVD RW
                          5. มันมีอะไรขายได้อีกบ้างหว่า
                          รอดูสถาณะการก่อนดีกว่าครับ ถ้ามันเจ๊งกันทุกเครื่องจริงๆ ยังไงบริษัทเขาก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้ว
                          ตอนนี้ก็รอเครื่องเพื่อนๆเจ๊งอยู่ คนเดียวหัวหาย หลายคนซ่อมฟรี

น่าจะมีกระทู้รวมพลBenQเจ๊งนะครับ ในกระทู้นี้ก็4คนแล้ว รวมผมด้วย
                          แล้วยังมีพวกที่เจ๊งแล้วเครมแล้วอีก
                          Last edited by recca; 9 Aug 2008, 23:51:38.

Comment

ของดี ก้ออยากนี้ล่ะ ยิ่ง Acer ดีโครต ห่วย 555555555555

Comment

อย่าเพิ่งไปเครมนะคร้าบบ

รอเจ๊งกันเยอะๆ แล้วไปพร้อมกัน นี้ผมพูดจริงนะ

ไม่งั้นถ้า benq คงบอกว่าบอร์ดพัง เปล่ี่ยนบอร์ดที เดียวหมื่น เซงงงง

Comment

Working...
                              X