Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม ซาวการ์ดระหว่าง Creative CT4670 VS Phillips Rhythmic Edge (PSC703)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม ซาวการ์ดระหว่าง Creative CT4670 VS Phillips Rhythmic Edge (PSC703)

อันไหนแจ่มกว่ากันครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ เอามาฟัง 2.1

Creative CT4670 ไช้ชิป EMU10K-EDF

VS

Phillips Rhythmic Edge (PSC703) ไช้ชิป ฟิลลิป ThunderBird Avenger

ขอความกระจ่างด้วย
    Last edited by SunzabiLL; 8 Aug 2008, 23:53:17.

เจิม

Comment

ผมเคยใช้แต่ 4830 เสียงมันแน่นดีจังเลยครับ

Comment

ไม่เคยฟังเสียด้วยซิครับ ตัว Rhythmic Edge (PSC703) ใช้ชิพของอะไรครับ
        รู้แต่ว่า CT4670 ใช้ชิพ EMU10K1 ฟังเพลงเพราะ มีรายละเอียดเสียงที่ดีครับ
        Last edited by tenfaces; 8 Aug 2008, 23:59:34.

Comment

ไช้ชิป ฟิลลิป ThunderBird Avenger ครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
            ไช้ชิป ฟิลลิป ThunderBird Avenger ครับ
            ชิพ ฟิลลิปที่ดังๆเสียงดีๆมันต้องรหัส PNX อ่ะครับ ผมว่าชิพรุ่นนี้เก่าไป อืมความคิดของผม(แบบยังไม่เคยลองฟัง) น่าเอา CT4670 อ่ะครับ ความจริงน่ายืมมาเทสดูนะครับ 5555
            แต่ ฟิลลิปมีดีตรงหัว Digital out แบบ Coaxial ไม่ต้องแปลง
            ผมว่า PM ไปถามท่าน battlecruiser ดีกว่าน่าจะได้ความกระจ่างนะครับเค้าเคยโพสว่ารับซื้ออยู่ครับ
            http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=2255401
            Last edited by tenfaces; 9 Aug 2008, 08:00:43.

Comment

PNX ฟิลลิป เห็นมีแต่ใน MP3 ไช่มั้ยครับ หรือมีในซาวการ์ดด้วย

เมื่อกี้ได้ลองฟังแล้วครับ เปรียบเทียบแล้ว ฟิลลิป มันเสียงไม่แน่น เท่า 4760 น่ะ แต่ รายละเอียด กับเสียงที่หลบๆ ซ่อนๆ อยู่ ออกมาหมดเลย อันนี้หูผมเอง ครับ จะเก็บอันไหนดี เพราะ สล๊อต Pci ผมมันมีอันเดียวแล้ว

ที่เหลือจะขายหล่ะ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                PNX ฟิลลิป เห็นมีแต่ใน MP3 ไช่มั้ยครับ หรือมีในซาวการ์ดด้วย

เมื่อกี้ได้ลองฟังแล้วครับ เปรียบเทียบแล้ว ฟิลลิป มันเสียงไม่แน่น เท่า 4760 น่ะ แต่ รายละเอียด กับเสียงที่หลบๆ ซ่อนๆ อยู่ ออกมาหมดเลย อันนี้หูผมเอง ครับ จะเก็บอันไหนดี เพราะ สล๊อต Pci ผมมันมีอันเดียวแล้ว

ที่เหลือจะขายหล่ะ
                งั้นเอาตามหูคุณเลยครับ ชอบอันไหนเอาอันนั้นเลยครับ ว่าแต่ตัว CT4670 ลองลง driver KX หรือยังครับถ้ายังลองลงดูแล้วเปรียบเทียบใหม่นะครับ

Comment

PSC703/704/705 ฟังเพลง ดีกว่า SB Live DE แต่พอมาเล่นเกมส์เสียงมี Delay เซ็งเป็ด

Comment

Originally posted by JO View Post
                    PSC703/704/705 ฟังเพลง ดีกว่า SB Live DE แต่พอมาเล่นเกมส์เสียงมี Delay เซ็งเป็ด
                    ขอบคุณครับได้ความรู้เพิ่มเติมแล้ว

Comment

หากบ้าเบส เลือก philips

Comment

น่าสงสารแมวของท่านbattlecruiserจัง

Comment

Originally posted by luefah View Post
                          น่าสงสารแมวของท่านbattlecruiserจัง

555 นานสิ แมวป่าแน่ๆๆ

Comment

Originally posted by andromedras View Post
                            555 นานสิ แมวป่าแน่ๆๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              หากบ้าเบส เลือก philips
                              อยากได้ใน ลายเซ็นสักอัน

Comment

Working...
                              X