Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Void ที่ติดครับมันตรงกับระยะเวลาประกันจริงหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Void ที่ติดครับมันตรงกับระยะเวลาประกันจริงหรือป่าว

คือผมได้ยินมาว่าเวลาที่ของที่เราซื้อมามันเสีย แล้วเราเอาไปเครมที่บริษัท เช่นไปเครมที่ DCOM งี้ เวลาเครมเค้าจะไม่ได้เช็ควันหมดอายุจาก Void แต่เค้าเช็คจาก Serial Number ใช่มั้ยครับ

ถ้างั้นถ้าใช่จริงไม่แย่หรอครับ ถ้าเกิดว่า ของชิ้นนั้นประกัน 3 ปี ร้านแห่งหนึ่งสั่งมาเก็บไว้แล้วค้าง Stock มาซัก 1 ปี แล้วผมก็ดันไปซื้อมาพอดี แต่ประกันมันก็เหลือแค่ 2 ปีแล้วสิครับ ถึง Void จะบอกเหลือ 3 ปี แต่ประกันจริงๆ อยู่ที่ Serail ซึ่งเหลือ แค่2 ปีแล้วสิครับแบบนี้

แสดงว่าถ้าผมจะซื้อของอะไรต้องซื้อแบบสั่งเลยจะดีกว่าเหรอป่าครับ?
    หรือเวลาซื้อของมาต้องเช็ค Serial Number เพื่อดูประกันก่อน

แล้วอีกเรื่อง Void มันมี 2 อันคือของบริษัทกับของร้าน แล้ว Void ของบริษัทเนี่ยระยะเวลาประกัน ใน Void มันขีดมาตั้งแต่สั่งแล้ว หรือเจ้าของร้านเป็นคนขีดวันหมดอายุให้เอง ถ้าเจ้าของขีดให้เองแบบนั้นมันก็เชื่อถือไมได้สิครับว่าหมดเดือนนั้นปีนั้นจริงๆ

แล้วถ้าแบบนั้น ก็ต้องระวังโดน Copy Void ด้วยดิครับ -*-

แล้วก็ถ้าตรวจจะบาร์โค ถ้างั้นแล้วประกันในบาร์โคดกับประกันใน Void มันจะตรงกันมั้ยล่ะครับ -*-
    แต่เวลาเครมควรเอาใบเสร็จไปให้ดูด้วยใช่มั้ยครับว่าซื้อตั้งแต่เมื่อไรห่ จะได้มีหลักฐานชัดเจนขึ้น

ตกแล้วไม่มีใครตอบเลย

Comment

ส่วนมากจะคิดเป็นเดือนครับ เช่นซื้อเดือน 10 ปี 2006
      -----------------------------------------
      ถ้าประกัน 3 ปี ก็จะหมดประกันที่ เดือน 10 ปี 2009
      -----------------------------------------
      เมื่อนับเป็นเดือน แนะนำว่าซื้อของต้นเดือนจะคุ้มกว่า ซื้อตอนสิ้นเดือนครับ

Comment

ป่าวครับ สมมุติร้านสั่งมา เดือน 1 ปี 2007 เงี้ย สมมุติมีประกัน 2ปี

แล้วผมมาซื้อตอน เดือน 5 ปี 2007

แบบนี้ประกันผมก็เหลือแค่ 1 ปีกับ 8 เดือนสิครับ

Comment

Working...
        X