Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผัดลมที่บ้านหม้อดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผัดลมที่บ้านหม้อดีไหมครับ

คือว่าจะลองไปซื้อดูอะครับ แล้วราคามันต่างกับทีพันธ์ทิพย์เยอะไหมครับ

คุณภาพดีรึเปล่า ขอความเห็นหน่อยครับ

มันก็มีทั้งแบบ รอบธรรมดาเหมือนๆกับตามห้างไอที ไปจนถึงแรงเทพ (ห้ามเอาอะไรแหย่โดยเฉพาะนิ้ว) Air F. สูงชะลูดก็มี ราคาถ้าเทียบต่อรอบกับพัดลมยี่ห้อ น่าจะถูกกว่า
    ที่ผมเห็นเค้าไปซื้อกันก็พวกแรงๆนี่แหละ ก่ะเอา Air F.เยอะๆมาอัดกับ Heatsink

ถ้าซื้อมาก็ดูดีๆแล้วกันนะครับ มันจะมีขายแบบ ไม่ต่อหัวมาให้ ให้เราเอาไปต่อเอง เคยมีคน เอาหัว 3 pin ไปต่อ ก่ะจะต่อกับ Mainboard แต่ลืมดูที่พัดลมมันว่าค่าแอมป์มันสูงกว่าพัดลมปรกติ Mainboard ก็เลยไหม้ไปตามระเบียบ (อิอิ)

Comment

แหล่ม***นเลยงับ .... แต่อย่างว่าแหละว่าต้องเลือกดูดีๆหน่อย

Comment

ถ้าเลือกเป็น ดีกว่าถูกกว่าเยอะครับ

Comment

ไปบ่อย
          ดูรอบกับแอมก็พอละ ตัวแรงๆมักเสียงดัง

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

หายี่ห้อ deltra ไปเลยครับ แรงแน่นอน

Comment

ที่ร้านอมร แพงเอาเรื่องอยุ่เหมือนกัน

Comment

ผัดลม อร่อยมั้ย

Comment

พวก Air F. มหาศาลนี่ ลองเอามาเปิด 24 ชั่วโมง แบบคลุกฝุ่นก็ออกอาการเหมือนกันนะครับ มีเสียงดังเอาเรื่องเลย

ต้องเอาพวกปั๊มลมที่เขาใช้เป่า ในร้านซ่อมมอเตอร์ไซต์เป่าไล่ฝุ่นบ่อย ๆ

Comment

แล้วไม่ต้องดู Volt เหรอครับ
                      เห็นมีทั้ง 12 , 24 , 48
                      ผมไม่กล้าซื้อ Volt สูงๆ
                      เลยสอยมาแค่ 12 Volt (ตามไฟที่จ่ายจาก PSU)
                      ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่าเนี่ย ...

Comment

เสียงดัง ละสิ

Comment

มันก็ 12V เหมือนกันครับ แต่ แอมป์มันเยอะ ( ใครเรียนไฟฟ้ามาอธิบายทีครับว่ามันจะมีปัญหายังไง ผมไม่แม่น)

อย่างในรูปเป็นพัดลมบ้านๆ ตามห้างไอที 12V 0.2A แต่ถ้าไปบ้านหม้อ จะได้เจอ 12V 1.X A ขึ้นไปเลยก็มีครับ (พวกรอบม้าสูงๆทั้งหลาย)

ซึ่งก็เอามาใช้ได้ครับ แค่จะติดตั้งกับ mainboard ตรงๆเลยไม่ได้ อย่างที่เตือนไป

ขาโหดเค้าไม่เอามาเป่า Heatsink ใน case กันครับ เค้าเอาไปเป่า หม้อน้ำกัน
                          Attached Files

Comment

ไปเดินหาพัดลมรอบกำลังดี แรง+เสียงพอทน เจอแต่ร้านนาโกย่า อย่างแพงอ่ะ 270- บนอมรก็ไม่มี12cm หนา1" มีแต่หนาๆไปเลย เซ็ง

Comment

ก็มีทั้ง ธรรดา ดี และ ไม่ดีคับ

Comment

Working...
                              X