overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: แนะนำ ฮาดดิส 500 G หน่อยครับ <ขอบคุณครับ>

OverclockZone Member soul's Avatar
    มหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก

Default แนะนำ ฮาดดิส 500 G หน่อยครับ <ขอบคุณครับ>

ผมเปิดคอม 24 ช. ทั้ง 7 วันเลยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ทุกยี่ห้อเขารับประกัน 5 ปีแน่นอน
    เปิด 24*7 ทั้ง 5 ปี เสียเขาก็เครมให้ครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Seagate ST3500320NS Barracuda ES.2 SATA 3.0-Gb/s 500 GB 32 MB

Hard Drive Best for Server

http://www.mp3tohome.com/computer/se...er-p-7928.html

OverclockZone Member BIRD ADVANCE's Avatar
    เมืองหลวงแถวลาดพร้าวครับ

hitachi 500gb เป็น NCQ ส่งรับข้อมูลได้ดีกว่า HDD ทั่วไปครับ ผมลองดูแล้ว เร็วมากขนาด COPPY ข้อมลูตอนลงเกม ความเร็วยังไม่ตกเลย อีกอย่างประกันเข้ากู้ข้อมูลฟรีด้วย 1 ครั้งครับ BY ASYS มีที่ร้าน M&D COMPUTER ทุกสาขาครับ

BIRD ADVANCE

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

เมื่อก่อนเห็นนิยม ABYS ครับ

แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าอะไร แหะๆ

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

อย่ที่งบอีกอ่ะว่ามีเท่าไหร่

OverclockZone Member nameless's Avatar

ผมเปิดคอม 24 ช. ทั้ง 7 วันเลยครับ
    เป็นผมจะเน้นแบบ ทนทาน+ประหยัดไฟ มากกว่าความไวนะ

ลองหาแบบ server ดูมีทุกยี่ห้อครับ

- รู้สึกว่า WD จะถูกกว่า SG นะ

- HDD Hitachi samsung พวกนี้ เห็นเขาว่ามีปัญหากับ กล้องวงจรปิดบางรุ่น

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

WD & SG

ตัว Seagate ผม ก็เปิดแบบคุณนี่แหละครับ ยังไม่มีปัญหาใด ๆ

OverclockZone Member soul's Avatar

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ

ขอบคุณจิงๆๆๆ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by ด.ช.อื๋อ View Post
    เมื่อก่อนเห็นนิยม ABYS ครับ

แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าอะไร แหะๆ
    AACS ไง Green Power

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    AACS ไง Green Power
    เห็นด้วย ราคาตอนนี้ 2,550 บาท

OverclockZone Member koro's Avatar

Quote Originally Posted by BIRD ADVANCE View Post
    hitachi 500gb เป็น NCQ ส่งรับข้อมูลได้ดีกว่า HDD ทั่วไปครับ ผมลองดูแล้ว เร็วมากขนาด COPPY ข้อมลูตอนลงเกม ความเร็วยังไม่ตกเลย อีกอย่างประกันเข้ากู้ข้อมูลฟรีด้วย 1 ครั้งครับ BY ASYS มีที่ร้าน M&D COMPUTER ทุกสาขาครับ

BIRD ADVANCE
    ตามนี้ครับเค้าดีจริงๆผมเพิ่งซื้อมาเมื่อ 8/8/08 ตรงกับ วันเปิดโอลิมปิคพอดี

OverclockZone Member

WD aaks แรงเร็ว แต่ร้อน มาก ทนหรือเปล่าไม่ทราบกำลังใช้งานอยู่ 500g 2490 B

seagate ขาประจำเสียง กริ๊กๆ แต่ก็ใช้ได้เรื่อยๆ จะเสียเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ หรือว่าเป็นเสียงตอนรับกับรำลาผู้ใช้ก็ไม่ทราบ ราคาแพงกว่าชาวบ้าน แต่อาจจะหาแครมง่าย ตาดีก็ดีไปจะร้ายก็ เครมไปหลายๆรอบเลยท่าน

Hitachi ใครๆก็บอกว่าทน แถมเย็นกว่า ชาวบ้าน ความไว น้อยกว่ากะ seagate wd aaks ตามข้อมุลที่อ่านเจอมา เงียบ ประกันดีมาก แค่ไหนไม่ทราบไม่เคยใช้แต่หลายๆท่านบอกว่าดี ไอ้เราก็อยากได้ เหมือนกัน ความเชื่อถือ คือ ร่วมผลิดกะ IBM
    ดีแค่ไหน ถ้า PSu คุณ เน่ามันก็เสื่อมไว นะครับ พวกจ่ายไฟไม่เสถียนนะ ไฟกระชากบ่อยๆ หลายๆท่านบ่นมาว่ายี่ห้อรุ่นนี้เสียไวไม่ดี แต่เคยดู PSu คุณราคาเท่าไหร่กัน ถ้าของคุณดีจริง ก็คงต้องยอมรับว่าสินค้ามันคุณภาพไม่ดีอยากให้ท่านที่ แนะนำ ว่าตัวไหนเสีย บอก PSu ยี่ห้ออะไร ด้วยก็ดี จะได้เอาเป็นฐานข้อมูลคุณภาพสินค้าครับ
    Last edited by juwyee; 9 Aug 2008 at 15:02:59.

เน้นแบบเปิดนานๆอ่าครับ 2700 พอหรือป่าวครับ 500 G

OverclockZone Member [virus]'s Avatar

dun

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

WD 500ABYS

OverclockZone Member zerocs's Avatar

จั๊กไรบุ
    แนะนำ
    ถูกสุด Hitashi 2350
    WD KS 2490

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

WD5001ABYS 500GBครับ เย็น(โหลดหนักๆไม่มีพัดลมยังแค่อุ่นๆจับแช่ได้สบาย) แต่เเพงหน่อยนะตอนผมซื้อ4พันกว่าๆอ่ะ

Bookmarks

Bookmarks