Announcement

Collapse
No announcement yet.

การประกอบจอ LCD ที่ฐานประกอบอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การประกอบจอ LCD ที่ฐานประกอบอย่างไร

ซัมซุงตัวที่รูปทรงเเก้ว ไวน์ยัดใสไม่ได้เเน่ ไม่รู้ว่าเหล็กโค้งต้องใส่ไหมครับ

ทรงแก้ว ?? รุ่นไหนหว่า

ส่วนใหญ่เป็นสลักครับ ต้องออกแรงกดซักนิด มันถึงจะเข้า

ถ้าไม่ได้เป็นสลัก ก็เป็นแบบขันน็อต เอามาประกบกันแล้วหมุนน็อตยึดไว้

ลองดูในคู่มือครับ มันจะบอกค่อนข้างละเอียด

Comment

ส่วนใหญ่เป็นแบบสลักอ่ะครับ

มุมดี ๆ ออกแรงนิดหน่อยก็ได้แล้วครับ

เมื่อก่อนผมเคยประกอบ ช่วงแรก ๆ ก็ งง เหมือนกัน

Comment

ถ้าใช่ตัวเดียวที่ผมไปซื้อมาให้น้อง ล่ะก็ เหอๆ ผมนั่งยัดเป็นชั่วโมงเลยครับ = ="

Comment

ทำได้เเล้วครับ ต้องถอกสลักหล็กที่โค้ง เข้าง่ายหน่อย ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X