Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนถามผู้รู้เกี่ยวกับแรมNoteBookหน่อยครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนถามผู้รู้เกี่ยวกับแรมNoteBookหน่อยครับ...

เรียนถามผู้รู้เกี่ยวกับแรมNoteBookหน่อยครับ..
    ผมต้องการเพิ่มแรมN/Bของเดิมมีอยู่อันเดียวเป็นDDR1,BUS266,CL2
    ต้องการใส่เพิ่มอีก512 เห็นในบอร์ดมาร์เก็ตขายอยู่ แต่ค่าCLมันต่างกัน
    แรมของเขาค่าCL2.5 ใส่กันได้ไหมครับ จะมีผลหรือไม่ครับ?

ถ้าใส่กะให้เป็นDual Channelอาจจะมีผลทำให้แรมเข้ากันไม่ได้นะครับ แต่โดยปกติแล้วมันจะปรับความเร็วให้เท่ากันทั้ง2ตัวครับ ทั้งBusและCL

Comment

ไม่ได้กะให้เป็นDual Channelหรอกครับ เพียงใส่เพิ่มความจุเท่านั้น เพราะของเดิมมีอยู่แค่ 256 MBเองอ่ะครับ
      ขอแค่ใส่ด้วยกันแล้วเครื่องไม่มีปัญหาเป็นใช้ได้
      สรุปแล้วใส่ได้ใช่ไหมครับ?

Comment

Working...
      X