overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: DotA Discussion

OverclockZone Member andromedras's Avatar

Default DotA Discussion

DOTA

หาเพื่อนร่วมก้วน คับ

ใครเล่น บน GG บ้าง

หรือบน แบ็ตเทินเน็ต

ใครมีวิธีเล่น ทริก ก็มาบอกกันได้ ผมก็เล่นไม่ค่อยเก่งแต่ชอบเล่น อิอิ

ผมชื่อ EpisodE_X เจอกันทักได้นะคับ

ตัวที่ถนัด ทวินเฮ้ดดราก้อน ไลออน เวน่อม ที่เหลือพอไปถูไถ 5555

ใครเล่นตัวไหน บอกกานได้นะคับ

OverclockZone Member armzeal's Avatar

ผม เล่นwiless ที่หอพักอ่ะ มันดี เล่นกันข้ามเพส 55+

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

เป็นเกมที่ฮิตที่สุดเลยน่ะครับ
    ร้านข้างมหาลัยผม เกือบทุกร้าน ที่90%เป็น WC แล้วในนั้น เล่นdota เกือบหมด

ผมเล่นอยุ่b.net ของTCG ครับ
    ส่วนตัวชอบ yunero แต่ที่เล่นแล้วเก่งๆ ก็ gondar sandking แลกเปลี่ยน ถามไถ่เทคนิคกันได้น่ะครับ
    ใช้ชื่อ Cg602 กะ Wemadeit สนใจถึงผมไปช่วยเล่น PV 5-5 ap ได้น่ะครับ เพราะผมไม่ชอบที่ต่ำกว่า5-5 อะ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

เล่นในในChannal Warcraft กับTCG อ่ะ
    -ตัวที่ชอบ
    -Antimage ไว้เล่นเวลาเจอทีมตุ๋ยกระจายหลบไวเข้าไวก่อน และก็เอาไว้โดดเข้าไปป่วนพวกยิงไกลแนวหลังที่ชอบยิงฟรีของศัตรู
    -Clockwerk ตัวนี้ค่อนข้างโหด(เก่งออกจะโกงไปหน่อย)ตอนเวล3ก็มีโอกาสได้killแล้วถ้าสกิลแรกเลเวล2 เดินคอตามkillเลย ส่วนใหญ่จะเลือกตอนทีมศัตรูเลือก Trollมา หมั้นไส้ก็เิอาตัวนี้ไล่ kill เลย
    ผมเล่นชื่อ Jedigolf เจอทักกันได้ อิิอิ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมก็หัดเล่นอยู่ แต่สงสัยจะเก่งยาก ส่วนใหญ่เล่มกับคอมฯอ่ะคับ ไม่อยากเป็นจุดอ่อน รู้สึกว่าเค้าจะเล่นกันจริงจังมาก ไม่เปิดโอกาศให้คนหัดเล่นมีโอกาศแจ้งเกิดเลย ผมหาห้องเล่นแต่ละทีลำบากมาก เห็นเปิดแต่ขอโปรฯกันทั้งนั้น T-T

ผมชอบน้องกวางน้อย Enchantess เปิดฮีล สด 1-1 ได้ มีท่าสโลว์ มีไม้ตาย เกือบเป็น tanker ได้เลย ศตรูตีแล้ว สโลว์ ออก โล่บล็อก + เสกแกะ รองเท้า ซอย ก็เกิดละงับ
    + มังกี้ไปด้วยเทพ

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

ตอนผม หัดเพื่อนเล่น อะ เมื่อก่อนมีคนเริ่มเยอะไง แบบว่า

ชื่อห้องมันเป็นแบบ 5-5 apem for noob hud play อะไรแบบนี้อะเยอะ

แต่หลังๆไม่ได้ดู เพราะ เล่นแต่ ห้องap ลองครีเอทห้องเล่นดู วิธี ทำให้ครีได้ก็ลองหารุ่นโมเด็มดู

แล้วจะรู้ว่าคนเล่นใหม่ๆมีเยอะ

OverclockZone Member jamefight's Avatar

เล่นครับชื่อ Jamefight นั้นแหละครับ แต่ไม่ค่อยแต่เก่งไม่ก็ไม่ถึงขั้น Noob

ชอบเล่น Dragon Knight ครับ เอาไปกดฝ่ายตรงข้ามเล่นหนุกดี ไม่ก็เล่น Bane Elemental ไปกดฝ่ายตรงข้ามครับ

ถนัดสายช่วยทีมมากว่าสายไล่ Kill ครับ Dragon Knight เคยเล่น 4 ตัวรุมยังอุตส่าห์รอดออกมาได้

แต่ถ้าเล่นเดี่ยวๆ ก็คงจะเล่น Banehollow ครับ แปลงเป็นหมาไล่กัด

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ผมใช้ชื่อ VINCEz ครับ แต่เน็ตที่หอมันห่วย ๆ สัญญาณขาด ๆ เลยไม่ได้เล่นที่ tcg

ส่วนใหญ่เล่น public ไม่ก็ dota หรือถ้าไปที่ร้านกับเพื่อนก็เล่น ch.warcraft ครับ

OverclockZone Member andromedras's Avatar

Quote Originally Posted by dryiceteam View Post
    เป็นเกมที่ฮิตที่สุดเลยน่ะครับ
    ร้านข้างมหาลัยผม เกือบทุกร้าน ที่90%เป็น WC แล้วในนั้น เล่นdota เกือบหมด

ผมเล่นอยุ่b.net ของTCG ครับ
    ส่วนตัวชอบ yunero แต่ที่เล่นแล้วเก่งๆ ก็ gondar sandking แลกเปลี่ยน ถามไถ่เทคนิคกันได้น่ะครับ
    ใช้ชื่อ Cg602 กะ Wemadeit สนใจถึงผมไปช่วยเล่น PV 5-5 ap ได้น่ะครับ เพราะผมไม่ชอบที่ต่ำกว่า5-5 อะ

TCG ก็เคยเล่นแต่มันดีเลย์
    ลอง GG สิลืนหัวแตก จริงๆ เล่น GG กลับไปเล่น TCG ตายยับเยิน กะจังหวะไม่ถูก

hero ที่คุณเล่นผมเกลียดมากๆๆ แต่ชอบตอนต้นเกมส์ ถ้ากดได้ผมก็ไม่กลัวนะ อิอิ 2 ตัวนี้ เจอ tw
    ของผมจบอนาคต เทพ ถ้าไม่ย้ายแลนด่วนๆๆนะ 66666

แต่ถ้าเกิดแล้วขออยู่ท้ายๆๆ ซัฟเพอร์ละกาน คิคิ

ผมก็เล่น 5-5 คับ 1-1 ก็ได้แต่ พวกนานเกรียนนะใครชวน 1-1 ไม่ต้องไป ตายแล้วออกเลยเสียรมณ์
    ดีแต่ปากพวก ชวน 1-1 นะ

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    เล่นในในChannal Warcraft กับTCG อ่ะ
    -ตัวที่ชอบ
    -Antimage ไว้เล่นเวลาเจอทีมตุ๋ยกระจายหลบไวเข้าไวก่อน และก็เอาไว้โดดเข้าไปป่วนพวกยิงไกลแนวหลังที่ชอบยิงฟรีของศัตรู
    -Clockwerk ตัวนี้ค่อนข้างโหด(เก่งออกจะโกงไปหน่อย)ตอนเวล3ก็มีโอกาสได้killแล้วถ้าสกิลแรกเลเวล2 เดินคอตามkillเลย ส่วนใหญ่จะเลือกตอนทีมศัตรูเลือก Trollมา หมั้นไส้ก็เิอาตัวนี้ไล่ kill เลย
    ผมเล่นชื่อ Jedigolf เจอทักกันได้ อิิอิ
    Antimage ต้องเล่นเป็นนะ อิอิ ไม่งั้น นูปจ๋า 55555++

Clockwerk โหดอะ เล่นกะตัวนี้ต้องระวังตัวเป็นพิเศษ 5555 เดินก็ไว สกิบที่เดินตามเสียเลือดนะ
    ไม่ชอบเอาซะเลย ฮุกได้อีก ลอมกรอบอีก แถมตัวมันเป็น hero STR -*-จุ๊บๆๆ จะฆ่าตัวนี้ไม่ไปคน
    เดียวอะ555555

เดียวเจอไปทันะคับ ท่าน

Quote Originally Posted by qbert View Post
    ผมก็หัดเล่นอยู่ แต่สงสัยจะเก่งยาก ส่วนใหญ่เล่มกับคอมฯอ่ะคับ ไม่อยากเป็นจุดอ่อน รู้สึกว่าเค้าจะเล่นกันจริงจังมาก ไม่เปิดโอกาศให้คนหัดเล่นมีโอกาศแจ้งเกิดเลย ผมหาห้องเล่นแต่ละทีลำบากมาก เห็นเปิดแต่ขอโปรฯกันทั้งนั้น T-T
    คับเกมส์นี้เล่นจริง จัง ใช้คับผมนี้ ถ้าโทรศัพท์มากำลัง ชุนละมุน แฟนก็แฟนเถอะ อิอิรมเสียใส่ทันที ถ้าเพื่อนโทรมาด่ากระจาย 55555555555

เล่นกะคอมไม่มีวันไปถึงเป้าหมายคับ คอมเล่นกีทีก็ชนะ-*- ใครด่าไม่สน ทนเล่นไป อย่าไปคนเดียว เกาะเพื่อนไว้ เพื่อนไม่อยู่กูก็ไม่อยู่ไม่ต้องห่วงเก็บเงิน เดียวก็เก่งคับ

ตั้งถามเลยละกาน Clockwerk สอนผมหน่อยตัวนี้อะ เล่นยังไง ออกไอเท็มไงดี อัพสกิลยังไงดี เห็นเล่นละเทพกาน

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

ตั้งถามเลยละกาน Clockwerk สอนผมหน่อยตัวนี้อะ เล่นยังไง ออกไอเท็มไงดี อัพสกิลยังไงดี เห็นเล่นละเทพกาน
    ใช่ตัวใหม่รึเปล่าครับ ถ้าใช่ ตัวนี้ของไม่ต้องออกอะไรมากครับ ของแค่ของ regen mana / hp ก็พอครับ

Ring of Heath / Void Stone

แค่นี้ก็ไล่ kill ได้แล้วครับ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Clockwerk
    1.ผมออกแหวนเด้งมานา ที่ใช้Sobi+Ringofprotec
    2.หมวกเหล็กที่ดูดHpได้
    3.Vanguard
    4.บัทเทิลฟลาย เลย
    ส่วนใหญ่ออกของได้แค่นี้ก็ENDล่ะ

อัพสกิล
    LV1 skill3
    LV2 skill1
    LV3 skill1
    LV4 skill3
    LV5 skill1
    LV6 skill4
    LV7 skill1
    LV8 skill2
    LV9 skill2
    LV10 skill3
    LV11 skill4

วิธีเล่น
    -ช่วงแรกๆ ก็ใช้จรวดแซวเรื่อยๆเพราะskillนี้ใช้มานาน้อย
    -พอเราเวล3(สกิลแรกLV2)ถ้าศัตรูมาตัวเดียว แล้วCeepมันเหลือน้อย วิ่งไปใช้skill1แล้วเดินคอเลย (ถ้ามันnoobอาจได้FirstBlood) *เดินคออย่างเดียวไม่จำเป็นต้องตีมันเพราะอาจทำให้มันหลุดจากAreaของskillได้
    -พอเราเวล8-9 เราก็คอยส่องศัตรูที่มันอยู่ตัวเดียว หาจังหวะhookไปหามันตอนที่Ceepเหลือน้อยๆ หรือมันอยู่***งจาก ceep แล้วกดSkill2(ทันที่ๆHook)ขังมันไว้กับเราแล้วกดSkill1ตามด้วยSkill3ทันที่ โอกาศได้ kill สูงมาก

แค่นี้ล่ะตัวนี้ โกงชิบ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

GG hack โคตรง่าย

ใช้ แค่ wpe ก็ hack ได้ตั้งแต่ icon ยัน gold member
    hack map นี้ไม่ต้องพูดถึง

ดีก็ตรงที่ ลื่น เพราะ เป็น visual lan เหมือน hamachi นิแหละ

OverclockZone Member eqeq's Avatar

เรา ก็ .....eqeqไง ชอบเล่น RazoR TrolL Sni AxE

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

เล่นจนเลิกไปแล้ว แต่ก็อยากเล่นอีกครับ ถนัด เกือบทุกตัวแต่ชอบเล่น สาย int ครับ ชวนผมได้นะครับ แต่ยังไม่ได้ลง

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

ชอบ เขย่า 5 วิ นิ่มๆแต่รวย

OverclockZone Member I|lu$ioN's Avatar

ชอบ Meepo คับ (เล่นไม่เคยเกิดซักตา Y_Y)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks