Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถกเรื่อง PowerColor 1650 ที่ Advice เมื่อกี้นี้เอง สรุปผมโง่ หรือ ช่างมั่ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถกเรื่อง PowerColor 1650 ที่ Advice เมื่อกี้นี้เอง สรุปผมโง่ หรือ ช่างมั่ว

เรื่องมีอยู่ว่าผมสั่งซื้อการ์ดจอรุ่นนี้ 512 MB AGP ATi 1650 (TD) POWER COLOR

มาใส่ให้ลูกค้า แล้วในรายละเอียดตัวสินค้ามันบอกว่า รองรับ DirectX10 ด้วย

ผมก็เลยถามช่างเทคนิค

ผม / พี่การ์ดรุ่นนี้มันไม่รองรับ DirectX10 นะ สงสัยจะลงรายละเอียดผิดแล้วแหละ

ช่าง / การ์ดรุ่นนี้รองรับ DirectX10 ครับ มันอยู่ที่วินโดวส์ต่างหากล่ะครับ
    ใน XP มันไม่มี DirectX10 ใส่ไปก็เท่านั้น คุณต้องลงวินโวส์ วิสต้า ถึงจะรองรับ
    ผม / หรอ...

ผม / อืมแต่ตัวการ์ดน่ะมันไม่รองรับ DirectX10 ถึงจะใช้ในวิสต้า มันก็ใช้ DirectX10 ไม่ได้

ช่าง / ไม่ใช่อย่างที่คุณคิดครับ

ผม / หรอครับ โอเค ขอบคุณครับ...

รายละเอียดสินค้า ( น่าจะยังอยู่นะครับ )

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0015539

ปล. เรื่องของเรื่อง คือ อยากจะแนะนำว่าลงรายละเอียดผิดไปนะ แต่...ยาวเลยครับ...

ถ้าผมผิดเองต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

Comment

ช่างมันโง่

Comment

1650 มีแค่ DX9 ครับ
        ต้อง HD2xxx ขึ้นไป ถึงจะ DX10

Comment

Originally posted by zax View Post
          1650 มีแค่ DX9 ครับ
          ต้อง HD2xxx ขึ้นไป ถึงจะ DX10

แม่นแล้วครับ

Comment

5555+ 1650 dx10~*

Comment

งานนี้เล่นช่างก่อนเพื่อนเลย

Comment

พวกอาชีพช่างไงครับ

Comment

ช่างมั่วอะดิ

ถึงลงใน Vista มันเห็นเป็น DX10 แต่ใช้ได้แค่ DX9 อยู่ดีแหละ

Comment

เฮ้ย!!ช่างมันงี่เง่ากว่าผมอีกเนี่ยผมอยู๋แค่ม.3ยังรู้เลย *-* ร้านไรหว่างี่เง่าเจง

Comment

ช่างมันความรู้น้อยแต่ความมั่นใจสูงครับ

Comment

Originally posted by numetal View Post
                        ช่างมันความรู้น้อยแต่ความมั่นใจสูงครับ

Comment

ว่ากันไปครับ อย่าไปใส่ใจอะไรมากกับข้อมูลในเว็บนั่น

บางที เห็นของอยู่ในเว็บ ก่อนจะโอนเงินสั่ง ต้องโทรไปถามก่อน ว่ามีของไหม แหะๆ หลายครั้งแล้ว

Comment

ตูจำได้ตูซื้อx1600หรือ1650เนี่ยและ มานDX9ชัดๆนะ 5555 ทืบช่างมานเลย

Comment

ผมว่า คุณ โต รู้จริงกว่าช่างน่ะ

ช่างไม่ได้โง่ แค่หรอกเค้ารู้ไม่จริง แต่มาผิดที่เป็นช่างเทคนิค

Comment

Working...
                              X