Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบผู้ที่ใช้ MAXNET 2M ครับ หรือผู้ที่ใช้ MAXNET ก็ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by noom4477 View Post
    ครับ คือต้องเข้าใจนะครับว่า หมู่บ้านผม หาคนเล่นคอมยากมากครับ มีแค่3คน อีก2ใช้ทรู อีก1คือผม ใช้ TOT
    ถ้าแบบนี้ก็ได้โจทย์เพิ่มมาอีกข้อ

เช่นน่าจะลองถามคนที่ใช้ทรูดูว่า มัน OK รึเปล่า ถ้า OK ก็ลองถามไปที่ทรูอีกครั้ง

ว่าบ้านท่านใช้โปร 2M 890 ได้รึเปล่า แต่เงื่อนไขก็ต้องตามการสำรวจแรกจากเพื่อนบ้านนั้นแหละ ว่าสัญญาณมัน OK

อย่างน้อย ก็ได้สปีดเพิ่มมาเท่าตัวตามตัวเลขในทางทฤษฎี และจ่ายน้อยลงอีก 110 บาท

แล้วเรื่องราคาที่ยังแพงกว่า 2M ของ TT และ TOT ผมว่าอีกไม่นาน ทรูก็น่าจะปรับลง

ทียังปรับลงตอนนี้ไม่ได้ เพราะคงเมาหมัดอยู่ออกโฆษณาปลาฉลามติดจรวดไปได้ไม่นาน

ฉลามพุ่งไปนิดหน่อยก็โดน TT กับ TOT ดักทุบหัวที่มุมตึกซะแล้ว ยังไงก็น่าจะลดนั้นแหละ

ยิ่งมองทางด้านการตลาดยิ่งเสียหายหนัก เพราะทรูเป็นเจ้าแรกที่กระตุ้นให้คนสนใจเรื่องเน็ต 2M ราคาต่ำกว่าพัน

ผ่านสื่อโทรทัศน์ ซึ่งใช้งบสูงมาก แต่เจอตาอยู่อาศัยช่องตรงนี้ที่คนตื่นตัวออกโปรตามทันทีแต่ทำเพียงแค่

โปสเตอร์แผ่นใหญ่ติดอยู่หน้าศูนย์รึว่าสาขาของตัวเองแล้วหั่นราคาลงต่ำกว่า

ยังไงทรูก็น่าจะลดลง แต่จะรีบกลืนน้ำลายตัวเองก็ใช่ที ต้องไว้เชิงนิสๆ

กลับมาที่ Maxnet จากที่ท่านสำรวจแล้วว่าไม่มี ดังนั้นท่านจะกลายเป็นซุปเปอร์ฮีโร่ในหมู่บ้านทันที

ในฐานะผู้กล้าแห่งทุ่ง(รอ)แสงตะวัน เพราะถ้ามันเวิร์คและดีคนก็จะกล้า Maxnet

รวมถึงเพื่อนทรู 2 คนนั้นด้วยที่อาจจะเปลี่ยนตาม เพราะถ้าดีกว่าและถูกกว่า ใครจะไม่อยากใช้

แต่ถ้ามันไม่เวิร์คมีปัญหาบ่อย ท่านก็จะถูกจารึกลงในทำเนียบหมู่บ้านเยี่ยงวีรบุรุษสงคราม(ฮา)

Originally posted by [virus] View Post
    เพราะสาย ตจว. ดีกว่า สาย กทม.ครับ (เกี่ยวไหม) อ้างอิงจากบ้านผมเป็นตัวอย่าง ***ง3.99 กิโล ใช้ได้แค่ 512
    น่าจะเป็นแบบนั้นนะ เพราะโครงข่าย ตจว แทบจะเรียกว่าเป็นของใหม่ในระยะไม่เกิน 10 ปี

แต่ กทม คู่สายโครงข่ายคงจะชรามากแล้ว ฉนั้น TOT ก็คงคิดความคุ้มได้คุ้มเสียแล้วล่ะ

ในการปรับปรุงเรื่องนี้ว่าอาจไม่คุ้ม และคู่แข่งใน กทม เรื่องเน็ตก็หลายเจ้าเหลือเกิน

ออก ตจว คู่แข่งเหลือเจ้าเดียวคือ TT ดังนั้น ยุทธศาสตร์ 1:1 น่าจะดีกว่าห่วงหน้าพะวงหลัง

ยิ่งอยู่ในช่วงที่ข้อกฏบัตรกฏหมายยังได้เปรียบเจ้าอื่นอยู่(ผูกขาด) ก็ยิ่งต้องรีบยึดพื้นที่ ตจว เอาไว้ก่อน

ก่อนที่กฏจะเปลี่ยนและเสรีมากขึ้น คู่แข่งใน กทม จะออกมาสู่ก็คงคิดหนัก แล้วพื้นที่ กทม

TOT ก็คงรับสภาพไปแล้ว ที่มีให้ใช้ก็คงมีแบบตามมีตามเกิด(พูดหนักไปเปล่าเนี้ย อิอิ)

ตรงไหนเพิ่มได้ก็เพิ่มตรงไหนไม่ได้ก็ไม่ดิ้นรน ถึง กทม จะเป็นจังหวัดใหญ่ประชากรหนาแน่น

แต่ที่นี่ประเทศไทย ไม่ใช่ประเทศกรุงเทพ หลายหมื่นคนจากหลายจังหวัดยังไงก็มากกว่า กทม

ดังนั้น นโยบายเกย์กลับใจ(ได้หน้าแล้วลืมหลัง) คือยุทธศาสตร์ TOT เขาล่ะ(ฮา)
    Last edited by pann; 10 Aug 2008, 08:32:07.

Comment

ของผม TOT กทม.ใช้ได้แค่ 256 เอง เคเบิลคาดว่า 20 ปีเป็นอย่างน้อย ผมว่า TOT คิดผิดนะที่ไม่ยอมลงทุน เพราะทั้งที่ตัวเองมีลูกค้าในมืออยู่แล้วแต่ไม่รักษาไว้ การหาลูกค้าใหม่ยากกว่าแน่นอน และแม้ว่าต่างจังหวัดคู่แข่งจะน้อยกว่า
      แต่การใช้งานก็น้อยการลงทุนลากสายก็แพงกว่า อย่างที่บ้านผมเบอร์เก่าของ TOT ก็จำเป็นต้องใช้เพราะส่วนมากคนรู้จักเบอร์นี้มากกว่า 20 ปี เพื่อนแม่ก็จะจดเบอร์นี้ไว้ทังนั้นคิดดูว่าถ้าเปลี่ยนเบอร์ไปจะเป็นยังไง
      จำใจใช้ต่อไป

ถ้าผมได้อย่าง จขกท. ก็ดีใจตายแล้ว อิอิ ตอนนี้เลยขอ MAXNET ลองดูไม่รู้เป็นไงเห็นว่าคนขอเยอะ เจ้าหน้าที่บอกคงอีกนาน

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ MAXNET ไม่มีพื้นที่บริการใน บางโพ ด้วยละครับ

Comment

ผม ใช้ 3เม็กครับ ใช้ดีไม่มีปัญหา มาเร็วด้วยครับช่างอ่ะครับ 315/49-52
          ก็ว่าโอแล้วนะครับ เดือนละ 840บาท

Comment

http://www.adslthailand.com/forum/viewforum.php?f=7

Comment

Working...
            X