Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF6200TC สีเพี้ยน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF6200TC สีเพี้ยน?

คือใช้ตัวนี้อยู่นะครับ รู้สึกว่าสีเพี้ยนรุนแรงมากๆ (สีฟ้าครับที่เพี้ยน)

ขอถามว่า
    1.สีเพี้ยนนี่ ถ้าเป็นที่การ์ดต้องทำอย่างไรครับ
    2.ถ้าเป็นที่จอ มีวิธีการปรับตั้งให้มันพอดูได้ไหมครับ

ลองอัพเดทไดรเวอร์ดูครับ

Comment

Originally posted by kasemsakk View Post
      คือใช้ตัวนี้อยู่นะครับ รู้สึกว่าสีเพี้ยนรุนแรงมากๆ (สีฟ้าครับที่เพี้ยน)

ขอถามว่า
      1.สีเพี้ยนนี่ ถ้าเป็นที่การ์ดต้องทำอย่างไรครับ
      2.ถ้าเป็นที่จอ มีวิธีการปรับตั้งให้มันพอดูได้ไหมครับ
      ลองเปลี่ยน ไดร์เวอร์ หลาย ๆ ตัวดูว่าเป็นที่ ไดร์เวอร์รึป่าว ถ้ายังไม่หาย ลองเอาการ์ดไปลองใส่เครื่องอื่นดูครับ ถ้ายังเป็นอีก เป็นที่ตัวการ์ด เครม ถ้าไม่มีประกัน ก็ทำใจ คงต้องทนใช้แล้วละ แต่ลองปรับในไดเวอร์ดูก็ได้ครับ
      ผมก็ใช้ NVIVIA มา 4 ตัว แล้วเหมือนกัน พึ่งย้ายมา ATI ได้ไม่ถึงเดือน ยังงงกับไดร์เวอร์อยู่

Comment

ของผมก้อเพี้ยนงับ เครมเลย - -

Comment

สีเพี้ยนน่าจะเกี่ยวกับซอร์ฟแวร์ครับ ลองเปลี่ยนไดร์เว่อร์ ดูครับ

Comment

เอ่อ เป็นไปได้ไหมครับที่จะเป็นที่ Moniter

Comment

เคยใช้ GF2 MX กับ board chip VIA (จำไม่ได้แล้วที่ใช้กับ CPU tualatin สมัยก่อน)
              สีเพี้ยนในโปรแกรม Photoshop 7 เพี้ยนเฉพาะสีน้ำเงินนะ มันจะออกเป็นสีม่วงๆ แต่กับโปรแกรมอื่นจะไม่เป็น เช่น acdsee ฯลฯ ลองเปลี่ยน driver 3-4 ตัวก็ไม่หาย ต้องเปลี่ยนไปใช้ photoshop CS (ver.8 มั้ง) แทนถึงจะไม่เพี้ยน
              มีวิธีแก้มั้ย อยากกลับไปใช้ ver. 7 นะมันเบาเครื่องกว่า

Comment

ใช้บอร์ดของไรหรองับ

ถ้าเป็นของ AsRock มันจะบอก V.ของไดเวอร์ ที่ใช้กับตัว การ์ดจอด้วยนะ

http://www.asrock.com/product/HCT.asp

Comment

เปลี่ยน Driver แล้วได้เรื่องเลยครับ

สีฟ้าน้อยลงเยอะ (แต่ดันออกแดงซะงั้น นิดหน่อยครับ)

แต่เห็นชัดเลยว่า PES6 เนียนขึ้นเยอะ

ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
                  X