overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: HD4870 ควรเตรียมตัวไงดี ช่วยหน่อย

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

Default HD4870 ควรเตรียมตัวไงดี ช่วยหน่อย

กำลังจาได้ละ พรุ่งนี

อยากรู้ปัญหาของมัน แล้วก็ ไดร์เวอร์ของมานควรใช้ตัวไหน ในแผ่นหรือ ตัวล่าสุด 8.7 ช่ายปะ หรืออะไร ผมเพ่งย้ายค่ายอ่าครับ ช่วยส่งเคราะห์หน่อยนะ

ของ Power color ดีไหมคับ กลัวมากมาย คิดมากโคตร

กำลังจิตตก เจอกระทู้ปัญหา ซี่รี่นี้บ่อยจัง เลย เครียดนัก ยังไงช่วยทีคับ

ขอบคุณมากมาย
    Last edited by aloneindead; 9 Aug 2008 at 21:33:56.

OverclockZone Member einepommes's Avatar

ของผมใช้ของ power color อยู่ครับ ใช้ไดร์เวอร์ที่มากับแผ่นนั่นแหละครับ ไม่เห็นจะมีปัญหาเลยนะครับ

มีปัญหาอย่างเดียวของแถมไมมันน้อยจางฟระ

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

ดัน ช่วยที

OverclockZone Member 11pm's Avatar

เตรียมแผ่นเกมไว้เยอะๆ

OverclockZone Member unix's Avatar

เตรียมจ่ายค่าไฟแพงขึ้น ครับ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

เตรียมเงินครับ...

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

1.เตรียมเงิน
    2.เตรียมเกมไว้เล่น
    3.เตรียมใจปรับสุดหมดแบบไม่ยั้ง
    4.เตรียมโดนคนบ่นเพราะท่านเล่นเกมอย่างเมามัน (ยกเว้นอยู่คนเดียว)
    5.เตรียมเคลม (ล้อเล่นครับ)

ไดรเวอ์ผมว่าลงใหม่สุดก็โดเคละครับ โหลดได้ที่หน้าเว็บ ATI เลย
    http://ati.amd.com/support/driver.html

ผมว่า ส่วนปัญหาไดรเวอร์เนี่ย ถ้าไม่ทำไรแปลกๆลงเดิมๆเล่นเดิมๆ คงไม่มีปัญหาอะครับ

OverclockZone Member [virus]'s Avatar

เตรียมโรงไฟฟ้า ไว้ด้วยนะครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

เปลือยเลยครับ

OverclockZone Member numetal's Avatar

Quote Originally Posted by aloneindead View Post
    กำลังจาได้ละ พรุ่งนี

อยากรู้ปัญหาของมัน แล้วก็ ไดร์เวอร์ของมานควรใช้ตัวไหน ในแผ่นหรือ ตัวล่าสุด 8.7 ช่ายปะ หรืออะไร ผมเพ่งย้ายค่ายอ่าครับ ช่วยส่งเคราะห์หน่อยนะ

ของ Power color ดีไหมคับ กลัวมากมาย คิดมากโคตร

กำลังจิตตก เจอกระทู้ปัญหา ซี่รี่นี้บ่อยจัง เลย เครียดนัก ยังไงช่วยทีคับ

ขอบคุณมากมาย
    ท่านจะเอาเคราะห์ไปทำไมครับ เดี๋ยวซวยนะครับ

ปล. ท่านอื่นตอบไปหมดแล้ว ขออนุญาติแซว

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Blue NarCiSs View Post
    1.เตรียมเงิน
    2.เตรียมเกมไว้เล่น
    3.เตรียมใจปรับสุดหมดแบบไม่ยั้ง
    4.เตรียมโดนคนบ่นเพราะท่านเล่นเกมอย่างเมามัน (ยกเว้นอยู่คนเดียว)
    5.เตรียมเคลม (ล้อเล่นครับ)
    อ้าวววว ปากแบบนี้ มีเชือดทิ้ง

OverclockZone Member สับสน's Avatar

ไม่รู้จะช่วยยังไงเหมือนกัน

OverclockZone Member stunjack's Avatar
    พันทิพย์งาม-เดอะมอลล์งาม-นครศรีฯ

เตรียมลื่นหัวแตก..อิอิ

OverclockZone Member sacitarios's Avatar

ใช้ PowerColor 4870 เหมือนกันครับ

เจอปัญหาใหญ่ คือ

เวลาไม่พอเล่นเกมน่ะ จิตใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว อยากเล่นๆๆๆๆๆๆ ประมาณนั้น

OverclockZone Member miixer's Avatar

อยาก จิตตกยังงี้มั่งจัง

ตอนนี้ไม่ได้คิดอะไร เพราะไม่มีปัญญาจะซื้อไรมาใช้อยู่แล้ว

หุๆๆ

OverclockZone Member irobot13's Avatar

ตอนนี้ผมจิตอยู่

เอาคอมไว้ที่ทำงาน เล่นเกมส์ทั้งวันครับ แม่เจ้า นายไม่ค่อยอยู่ 555

ถ้าคุณเล่นห้องแอร์ ปรับพัดลมตามกระทู้แรกหน้า GPC ผมปรับ 30% ได้~65C นี่ก็โอแล้ว ไม่ดังด้วย

สิ่งที่ผมเตรียมก่อนซื้อหรอ "เตรียมเกมส์" เวปบิทแผ่นละ 25 บาทเอง ใครไม่มีสั่งที่ผมได้เลย มีทุกเกมส์ เว้น GTA ไม่ใช่ไม่มี แต่เราต้องปฏิบัติตามกฎ

ใช้การ์ดของ HIS ดีกว่า PWC นะครับ เพราะแถมไขควง 555
    Last edited by irobot13; 10 Aug 2008 at 10:53:18.

OverclockZone Member shady's Avatar

-.-" เอ้อ ทำไมผมมีแต่จิตวิตกตรงรีบขายการ์ดตัวเก่าให้ได้เร็วที่สุด ตอนนั้นขายได้ปุ๊ป ดิ่งจากCenลาดไปพันทิพย์ สอยตัวสุดท้ายมาพอดีเลย ดีนะยังอยู่ แล้วก็รีบๆๆๆๆ ติดตั้ง เพราะอยากเห็นความแรงของมันมากๆ อุๆ สมใจอยาก ยิ่งoc ยิ่งสะใจ

เครียดไปก็ไม่ดีครับ ของแพงก็จริง แต่อย่าอ่านกระทู้มากเกินไป อยากได้อันไหนมากๆ แนะนำ อ่านกระทู้ดีๆ ที่userดีๆ แนะนำกันไว้แล้วจะเกิดกิเลส อยากได้มาให้เร็วที่สุด ไม่ใช่ไปอ่านกระทู้ปัญหาอันไหนที่เกิดจริงบ้าง เกิดจากuser error บ้าง เอ้อ อย่างนั้นก็อย่าไปใช้มันเลยดีกว่าครับ ใช้ไปเครียดไป ระแวงไป กลายเป็นโรควิกลจริตไปซะปล่าวๆ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ มากมาย จากใจจิง

ได้มาแล้ว แรงได้ใจ

แต่คาใจนิดหน่อย

พอดีทามตามกระทู้ปักหมุดแล้ว มานก็ลดนะครับตามภาพแหละ

แต่พอใช้โปรแกรม speedfan ตรวจดู มานยัง 81 c อยู่เลย มานขึ้นว่า Temp3:801c แบบนี้อ่า

มานคือความร้อนของกร์ดจอป่ะ
    หรออย่างอื่น เหงเลขมานคือๆๆกาน

แล้วเจอปัญหานิสนึง

คือ มีเสียงดังมาจากpsu tagan 600 watt อ่า แบบว่า มาเปงช่วง ดัง อิสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนแรกเบา สักพักดังขึ้น
    แล้วก็หายไป แบบนี้ ถ้าไม่สังเกต จาไม่ได้ยิน แต่ก็นับว่าดังอยู่อ่า

ช่วยอีกทีนะคับ

ดันๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member miixer's Avatar

โชว์ภาพเกมส์ สวยๆทีสิครับ อยากเห็นๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks