Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นถามกันเข้ามาเยอะ 4850 VS 9800GTX+ เข้ามาดูรีวิวกันเล้ยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งานนี้มียาว

Comment

เข้ามาเยี่ยมชมเหตุการณ์

เชียร์ สีแดงครับ

อิอิ

Comment

คุณสมบัติ/ประสิทธิภาพของการ์ดจอทั้ง 2 ค่าย พอฟัพอเหวี่ยง ผลัดกันแพ้ชนะกันแค่ปลายจมูก
        แต่..
        การตลาดของค่ายเขียว...โหด*****มไร้น้ำใจอย่างที่สุดสำหรับคนที่ซื้อมาใช้ก่อน เพราะราคาตกอย่างแรงหลังซื้อ
        อยู่บ่อยครั้ง

Comment

ใจเย็นครับ มันต่างก็มีดีทั้งสองค่ายและมีข้อเสียทั้งสองค่ายแหละครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้มาแล้วทั้งสองค่ายไม่ยึดติดครับ

Comment

2 ตัวนี้เชียร์เขียวจ๊ะ 4850ไม่ชอบเลย
            แต่ถ้ารุ่นสูงๆกว่านี้คงต้อง 4870
            Last edited by BaKerStreet; 10 Aug 2008, 10:02:09.

Comment

Originally posted by dkk View Post
              ก็แล้วไงครับก็อยากรู้นี่ว่ามันแรงแค่ไหน จะซื้อมันทั้งที แล้วตอนนี้ซื้อมาใช้เองแล้วก็รู้ว่ามันแรงจริง ข้อมูลที่ได้ก็มาจากท่านที่น่าเชื่อถือ ผ่านการใช้งานจริง ไม่ใช่อ่านๆมา แล้วก็มาบอกต่อว่าดีอย่างนู้นอย่างนี้ ผมเห็นฝีปากท่านมามากแระ เมมใหม่แต่หน้าเดิม
              หลายๆคนยังไม่เคยสัมผัสทั้ง 2 ตัว ก็บอกว่าดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ มันก็มาจากการอ่านทั้งนั้น
              ปล.ฝีปากกระผมยังอ่อนด้อยนักวิทยายุทธยังไม่แกร่งพอ คนในนี้หลายๆคนยังเก่งกว่าเยอะ..อุอุ

Comment

Originally posted by Hector View Post
                หลายๆคนยังไม่เคยสัมผัสทั้ง 2 ตัว ก็บอกว่าดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ มันก็มาจากการอ่านทั้งนั้น
                ปล.ฝีปากกระผมยังอ่อนด้อยนักวิทยายุทธยังไม่แกร่งพอ คนในนี้หลายๆคนยังเก่งกว่าเยอะ..อุอุ
                เหมือนกันเลยครับ อุๆ ...
                ผมเถียงคนไม่เก่ง T^T

Comment

ตอนนี้ผมใช้ 8600GT ครับใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ี้กำลังจะเปลี่ยนเป็น 4850 ดูจากบททดสอบหลายเวปน่าจะคุ้มค่าดี เรื่องความร้อนคงไม่กลัว เพราะผมเล่นน้ำอยู่คงจับเล่นน้ำด้วย ตอนนี้กำลังคึกษาอยู่แต่คงเป็น 4850 ครับ

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
                    เหมือนกันเลยครับ อุๆ ...
                    ผมเถียงคนไม่เก่ง T^T
                    โกหก

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                      โกหก
                      ไรละแสรด

Comment

Originally posted by Hector View Post
                        คุณเอาข้อดี-ข้อเสียมาให้ดู ผมเลยเอาบทสรุปมาให้ดูบ้างไง ถ้าของดีจริงมันก็ต้องดีอยู่วันยังคํ่า

ก็ยังคงแถไปได้เรื่อยๆ ที่ผมเอามาให้ดูนั่นบอกไปแล้วครับมันคือหน้า Conclusion นั่นคือบทสรุป

ครับ เปิดดิกชันนารีได้ความหมายดังนี้ครับ
                        conclusion - N. - ส่วนสุดท้าย
                        Syn. :: finish; completion; summing-up

ข้อดีข้อเสียนั่นก็คือบทสรุปครับน่าจะเข้าใจแล้วนะครับ แต่ที่คุณเอามาให้ดูมันคือการตัดแปะ คือจงใจเอาแต่รูปที่ 9800 ชนะมาให้ดู เห็นแล้วคิดถึงตัวผมเองตอนจะส่งการบ้านอาจารย์ยังไงไม่รู้ ทำลวกๆสุกเอาเผากิน สุดท้ายอาจารย์ไม่โง่ตามไปด้วยก็ได้ Fail ไปตามระเบียบ ที่ตั้งกระทู้มานี่เพราะเห็นคนถามมาเยอะเลยเป็นตัวเลือกช่วยการตัดสินใจ ตอนแรกผมก็ลอง search ดูเพราะความอยากรู้ทำแต่ตอนนี้กลับเป็น "อยากได้" ละครับ
                        ผมค้นข้อมูลตั้งนานเสียเวลาหลายชั่วโมง ถ้าจะไม่เห็นด้วยก็ไม่ว่ากันอยู่แล้วบอร์ดสาธารณะมันต้องมีความคิดเห็นที่แตกต่างอยู่แล้ว แต่อย่าเอาเปรียบผมด้วยการ ตัดแปะ สิครับ หาข้อมูลมาหักล้างดีกว่า
                        ตารางไม่ต้องเอามาละนะครับน่าเบื่อ แต่ละเวปแต่ละการทดสอบไม่เห็นตรงกันซักอย่าง หาเป็นรีวิวมาให้อ่านกันไปเลยง่ายๆอ่านแล้วประทืองสมองดี
                        Last edited by คุณพระช่วย; 10 Aug 2008, 08:53:56.

Comment

ก็เพราะยังไม่เคยใช้ทั้ง 2 ตัวน่ะสิครับถึงต้องหาข้อมูล คนที่ตั้งกระทู้ถามเค้าก็ต้องการข้อมูลคง ผมก็อยากรู้ถึงต้องทำการบ้าน

ปล1.ฝีปากผมก็ไม่เก่งกล้าเช่นกันครับ แต่พอได้เล่าเรียนมามั่งผมเลยใช้ฝีมือแทนที่จะมานั่งตีฝีปากครับ

Comment

ฮะ ฮะ มาตอบกระทู้แต่เช้าเชียวนะครับ คุณพระช่วย

อันที่จริง กระทู้นี้มันแค่ แนะนำทั้ง 2 ฝ่ายไม่ใช่เหรอ ใช้อันไหนก็ดีเหมือนกัน มีข้อดีและเสียต่างกัน
                            คอยติดตามผลงานเจ้าของกระทู้ มีข้อมูลอีกม้าย

Comment

Originally posted by JoJoTaro View Post
                              ฮะ ฮะ มาตอบกระทู้แต่เช้าเชียวนะครับ คุณพระช่วย

อันที่จริง กระทู้นี้มันแค่ แนะนำทั้ง 2 ฝ่ายไม่ใช่เหรอ ใช้อันไหนก็ดีเหมือนกัน มีข้อดีและเสียต่างกัน
                              คอยติดตามผลงานเจ้าของกระทู้ มีข้อมูลอีกม้าย

หาเจอพอดีจัดไปครับ

For now, the Radeon HD 4870 and 4850 are both solid values and cards we would absolutely recommend to readers looking for hardware at the $200 and $300 price points. The fact of the matter is that by NVIDIA's standards, the 4870 should be priced at $400 and the 4850 should be around $250. You can either look at it as AMD giving you a bargain or NVIDIA charging too much, either way it's healthy competition in the graphics industry once again (after far too long of a hiatus).

ในตอนนี้ทั้ง 4850 และ 4870 เป็นการ์ดที่เราจำเป็นต้องแนะนำ (ฝรั่งใช้คำว่า absolutely recommend )ให้ผู้อ่านที่มีงบระหว่าง 200-300 เหรียญ (ประมาณ 6,400-9,600 บาท) ข้อเท็จจริงก็คือถ้าจะเอาตัวการ์ด ATI ไปเทียบกับ NVIDIA 4870 ควรจะมีราคาถึง 400 เหรียญ (ประมาณ 12,800 บาท) และ 4850 น่าจะมีราคาราวๆ 250 เหรียญ (ประมาณ 8,000 บาท) คุณจะเห็นได้เลยว่าทาง AMD ATI ให้ผลกำไรกับคุณในขณะที่ทาง NVDIA ได้เอากำไรเกินควรนั่นเอง อย่างไรก็ดีมันเป็นการแข่งขันกันที่ดีอีกครั้ง สุดท้ายผลประโยชน์ก็ตกอยู่ที่ผู้บริโภคอยู่ดี

ที่มา http://www.anandtech.com/video/showdoc.aspx?i=3341&p=23 ย่อหน้าสุดท้ายเลยครับ

แปลผิดพลาดท้วงติงด้วยครับตื่นมายังไม่ได้ล้างหน้าเลย
                              Last edited by คุณพระช่วย; 10 Aug 2008, 09:31:27.

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
                                ก็ยังคงแถไปได้เรื่อยๆ ที่ผมเอามาให้ดูนั่นบอกไปแล้วครับมันคือหน้า Conclusion นั่นคือบทสรุป

ครับ เปิดดิกชันนารีได้ความหมายดังนี้ครับ
                                conclusion - N. - ส่วนสุดท้าย
                                Syn. :: finish; completion; summing-up

ข้อดีข้อเสียนั่นก็คือบทสรุปครับน่าจะเข้าใจแล้วนะครับ แต่ที่คุณเอามาให้ดูมันคือการตัดแปะ คือจงใจเอาแต่รูปที่ 9800 ชนะมาให้ดู เห็นแล้วคิดถึงตัวผมเองตอนจะส่งการบ้านอาจารย์ยังไงไม่รู้ ทำลวกๆสุกเอาเผากิน สุดท้ายอาจารย์ไม่โง่ตามไปด้วยก็ได้ Fail ไปตามระเบียบ ที่ตั้งกระทู้มานี่เพราะเห็นคนถามมาเยอะเลยเป็นตัวเลือกช่วยการตัดสินใจ ตอนแรกผมก็ลอง search ดูเพราะความอยากรู้ทำแต่ตอนนี้กลับเป็น "อยากได้" ละครับ
                                ผมค้นข้อมูลตั้งนานเสียเวลาหลายชั่วโมง ถ้าจะไม่เห็นด้วยก็ไม่ว่ากันอยู่แล้วบอร์ดสาธารณะมันต้องมีความคิดเห็นที่แตกต่างอยู่แล้ว แต่อย่าเอาเปรียบผมด้วยการ ตัดแปะ สิครับ หาข้อมูลมาหักล้างดีกว่า
                                ตารางไม่ต้องเอามาละนะครับน่าเบื่อ แต่ละเวปแต่ละการทดสอบไม่เห็นตรงกันซักอย่าง หาเป็นรีวิวมาให้อ่านกันไปเลยง่ายๆอ่านแล้วประทืองสมองดี
                                แถตรงไหนหว่า ์ คุณก็เหมือนกันแหละครับ ที่จงใจเอาบทสรุปที่ชนะตัว+ ที่oc แล้ว แต่ไม่ใช่ตัวเดิมๆ เอาตัวเดิมๆมาวัดกันดีกว่านั่นละของจริง เวบอื่นมีเพียบแต่เจาะจงเอาเวบนี้เพราะมันสรุปไปทิศทางที่ตนเองต้องการชิมิ ^^"

Comment

Working...
                                X