Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ12"หรือต่ำกว่า ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต งบ ไม่เกิน 40000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ12"หรือต่ำกว่า ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต งบ ไม่เกิน 40000

จอ12"หรือต่ำกว่า ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต งบ ไม่เกิน 40000 แนะนำหน่อยครับตัวไหนดี เผื่อเล่นเกมส์นิดหน่อยก็ได้ อิอิ

Aspire 2930 ครัยพี่น้อง

Comment

เบนคิวx31เลยคับตอนนี้จัดโปร39900บาท จอled ประหยัดไฟและภาพคมชัด13นิ้ว กาดจอจีฟอส8600GT ฮาสดิส250กิก นำหนัก1.6โล

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
        เบนคิวx31เลยคับตอนนี้จัดโปร39900บาท จอled ประหยัดไฟและภาพคมชัด13นิ้ว กาดจอจีฟอส8600GT ฮาสดิส250กิก นำหนัก1.6โล
        นายหน้า benq หรือเปล่าครับผมให้บอกให้คนซื้อแต่ benq
        พอเครื่องมีปัญหา คุณจะไม่แนะนำวิธีแก้ไข น่าสงสัย
        แล้วทำไมไม่บอก ข้อเสียของ X31 ด้วยละครับ
        ว่ามีลอกง่าย แล้ว GF8600 ตอนนี้มันมีปัญหาอยู่

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
          นายหน้า benq หรือเปล่าครับผมให้บอกให้คนซื้อแต่ benq
          พอเครื่องมีปัญหา คุณจะไม่แนะนำวิธีแก้ไข น่าสงสัย
          แล้วทำไมไม่บอก ข้อเสียของ X31 ด้วยละครับ
          ว่ามีลอกง่าย แล้ว GF8600 ตอนนี้มันมีปัญหาอยู่

เห็นด้วย 1234567890 หน้าม้า เบนคิวแหละ หาดูกระทู้ที่เค้าตอบ
          เห็นด้วยอย่างแรงงงงงงงงงง

เก็บตังเพิ่มอีกนิดไปซื้อ so ny vaio sr15 ดีกว่าอีก 49000 บาท ในบอร์ดนี้ขายแค่ 45000 อะลองดุที่บอร์ดขายโน๊ตบุ๊คละกัน

อย่าซื้อเลยเบนคิว เน่า cpu ต่ำเกิน

Comment

x31
            ข้อดี
            cpu L7500 จริง แต่แรงพอๆกับ T7100 ประหยัดไฟด้วย
            เบา เล็ก แรง
            จอแบบ LED แบบใหม่ประหยัดไฟขึ้น

ข้อเสีย
            สีลอกง่าย หาอ่านได้ตามเน็ตครับ มีโฟสไว้เต็ม
            cd-rom มีปัญหาให้เรื่องอ่านแผ่น นิดหน่อย ปัญหาไรก็มีบอกให้เน็ตครับ
            ตอนนี้ปัญหาใหม่ การ์ดจอ GF8600M มีปัญหาเรื่อง heat cycle

จริงๆแล้วรุ่น x31 เป็นรุ่นในฝันของผมเช่นกัน ครับ
            notebook เบา แล้วก็แรง

ผมว่าไม่มี notebook เครื่องไหนจะมีข้อดีหมด แล้วก็ไม่มีเครื่องไหนจะมีของเสียหมด
            อยู่ที่ว่า เราจะมองในมุมมองไหน

การแนะนำที่ดี ควรจะแนะนำ ทั้งข้อดี แล้ว ข้อเสีย ไม่ใช้บอกแต่ข้อดี

Comment

ขอเถียงนิดหนึ่งครับ L7500 ไม่ได้ต่ำมากนะครับ พอๆกับ T7100

Comment

cd-rom
                มันเป็นแบบ ของ mac book อะ แบบกินแผ่น

Comment

x31 ในห้องซื้อขายเห็นมา 40,000 บาท
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=249281

Comment

คนที่บอกผมเป็นนายหน้าแอดเมล์ผมมาก็ได้คับ แล้วจะรู้ความจริงว่าผมเป็นหน้าม้าเบนคิวหรือเปล่า???
                    และผมแค่แนะนำไม่ได้เสนอให้ซื้อคับ

เจ้าของกระทู้เทพแห่งปีเดลm1730 ที่ปัจจุบันหายไปแล้วก็ด่าผมแบบนี้(ลองเสิดดู) พอผมโชว์ให้ดูว่าผมเป็นนักศึกษาวิศวะคอมมหาลัยรัฐมีชื่อแห่งหนึงแถวรังสิต(อีกที่อยู่ท่าพระจันทร์)สัญลักษณ์โดม(ไม่ขอกล่าวนามณที่นี้คงรู้อะนะใบ้ไปและ) ก็พูดไม่ออก ผมไม่ต้องการเอาชนะแต่เกียจคนที่หาผมเป็หน้าม้า ทั้งที่ผมทำไปโดยไม่ได้อะไรกลับมากลับโดนแบบนี้

แค่ผมชื่นชอบในเบนคิวและติดตามมาตลอด(ใครใช้ยี่ห้อไหนใครก็รักยี่ห้ออื่นผมก็เคยใช้โซนี่กับเอเซอร์ก่อนs41)
                    เจ้าของเวปเลยให้ผมไปช่วยคลับเบนคิว3เวป
                    #####โดยผมไม่ได้เงินซักบาทจากเบนคิวคับขอยืนยันนอนยันตรงนี้เลยทำไปเพราะใจรักและช่วยเพื่อนสมาชิกเบนคิวด้วยกัน##########

ผมก็ยอมรับว่าผิดโดยไม่ได้เสนอข้อเสียแตจขกทไม่ได้ขอนะคับเค้าแค่ให้เสนอรุ่นผมดูจากงานx31เหมาะสุดเพราะเค้าเน้นเกมด้วย ส่วนลีลอกล็อตใหม่มันแก้แล้ว ถ้าเค้าถามข้อเสียผมก็ตอบคับ ส่วนปัญหาs41ท่านผมไม่ใช่พนักงานเบนคิวจะให้ผมช่วยท่านยังไงละคับผมสละเวลาเรียนมหาลัยมาช่วยดูแลเวปก็เหนื่อยแย่และ ท่านก็ติดต่อไปที่ศุนยืซิคับ ผมไม่ใช่ช่างจะให้ผมทำไงให้ละ สิ่งที่รู้ผมก็ตอบหมดไม่รุ้ผมก็บอกไม่รู้

เท่าที่ดูนะคับคนเสนอแนะรุ่นคนอื่นเค้าก็ไม่บอกข้อดีข้อเสียจนกว่าจขกทจะต้องการคับ

ผมใช้โซนี่มาและเอเซอรืมาก่อนเบนคิวs41 ผมขอบอกเลยเบนคิวs41ผมปัญหาจุกจิกน้อยที่สุด ไม่รุ้ซิผมยังไม่เจออะไรเลยไม่เคยไปศุนยืเลย11เดือนและ ผมเห็นว่าดีก็แนะนำไป มีไรก็พูดตรงๆ ผมรู้ว่าคนไม่ชอบผมหลายคนที่เอาแต่เชียร์เบนคิวออกนอกหน้า่ จนมีเรื่องตั้งแต่สมัยs41ยังไม่ดัง แต่ท้ายสุดเรื่องก็จบเพราะผมบริสุทธิ์ใจคับ กล้าให้พิสูจน์

ถ้าผมทำไรผิดไปณที่นี้ก็ขออภัยล่วงหน้าด้วยคับทั้งคนอ่านกะทู้และเจ้าของบอร์ด
                    Last edited by 12345678910; 10 Aug 2008, 23:17:36.

Comment

มาเสริมท่านแบทเทิลท่านก็แนะนำโซนี่โดยไม่ได้ดูเลยว่าจขกทเน้นเล่นเกม ผมว่าท่านนะเข้าข้างโซนี่มากไปปะคับ
                      เพราะจริงผมก็ไม่รังเกียจอะไรโซนี่นะเพราะผมก็ใช้อยู่ก่อนs41 วัสดดุดูดี สวยหรูไฮโซ จอภาพสีใสสดอลังการ แต่สเปกตํ่าราคาแพงมาก
                      และผมเห็นท่านกัดเบนคิวx31แบบมั่วๆหลายครั้งนะคับ
                      อย่าcpul7500นี่มันก็พอๆกับt7100 ท่านบอกตํ่ามาก ผมขอบอกเลยt7100ไม่ตํ่าเพียงพอต่องานทุกงานคับ
                      และทุกคนในที่นี้ไม่ได้รวย ต่างคนก็อยากได้ของดีๆราคาถูกๆ ไม่งั้นโซนี่คงขายดีและละคับของเค้าดีจริงแต่ราคาเวอร์มาก กว่าเค้าจะหาเงินมาได้แต่ละบาท อย่างs41ผมกว่าจะซื้อดูแล้่วดูอีกเกือบปี ไปดูตั้งแต่เปดตัวราคา4หมื่นกว่าจนหลือ3หมื่นปลายๆและค่อยซื้อ ศึกษาว่าไดเวอร์มีปัญาใหม่ ต่างๆนา จนมั่นใจ เพราะเงินแต่ละบาทหายาก และ
                      เครื่องนี้ผมกะใช้เรียนวิศวะคอมให้จบและค่อยเปลี่ยน

และผมก็ดุแลคลับโซนี่อยู่เวปหนึ่งด้วย แต่ไม่ขอบบอกว่าเวปไรไปลองหาเอง ดังนั้นมั่นใจได้ผมผมไม่ได้เอียงไปข้างไหนหรอกคับลอดูดีๆ

Comment

คุณ 1234567890 ครับ

ผมคิดว่าความคิดผมเป็นกลางพอ ผมคิดอย่างนี้ครับ

ข้อแนะนำ :
                        - บางครั้งคุณแนะนำอะไรที่มันโน้มเอียงไปทาง benq มากเกินไป เช่น มีคนขอคำแนะนำ
                        จะซื้อ notebook ใช้งานทั่วไป งบ 30000 คุณก็จะบอกให้ไปใช้ benq รุ่นที่การดจอดี เล่นเกมส์ปรับได้สุด
                        แต่ไม่บอกข้อเสียเลยว่า Harddisk มันแค่ 120 GB (ทั้งๆ ที่ปัจจุบันมาตรฐาน Harddisk เค้าไป
                        ขั้นต่ำ 160 กันแล้ว)

ข้อชม :
                        - คุณเป็นคนมีน้ำใจ คอยช่วยเหลือตอบคำถามคนอื่นให้ตลอด และตอบเร็วมากๆ

ขอเสนอแนะไว้ครับ

Comment

ก็เขาชอบ benQ เขาก็แนะนำ benq ไม่เห็นมีไรแปลกนิ - -?

คนอื่นๆต่างหากที่ควรจะมาแนะนำอย่างอื่นเข้ามาเสริมและให้ผู้ซื้อเขาเป็นผู้เลือกเอง

Comment

Originally posted by ditsapong View Post
                            คุณ 1234567890 ครับ

ผมคิดว่าความคิดผมเป็นกลางพอ ผมคิดอย่างนี้ครับ

ข้อแนะนำ :
                            - บางครั้งคุณแนะนำอะไรที่มันโน้มเอียงไปทาง benq มากเกินไป เช่น มีคนขอคำแนะนำ
                            จะซื้อ notebook ใช้งานทั่วไป งบ 30000 คุณก็จะบอกให้ไปใช้ benq รุ่นที่การดจอดี เล่นเกมส์ปรับได้สุด
                            แต่ไม่บอกข้อเสียเลยว่า Harddisk มันแค่ 120 GB (ทั้งๆ ที่ปัจจุบันมาตรฐาน Harddisk เค้าไป
                            ขั้นต่ำ 160 กันแล้ว)

ข้อชม :
                            - คุณเป็นคนมีน้ำใจ คอยช่วยเหลือตอบคำถามคนอื่นให้ตลอด และตอบเร็วมากๆ

ขอเสนอแนะไว้ครับ

โอเคคับผมจะรับไว้พิจรณาปรับปรุงคับผม ไงก็ขอโทษที่ทำบอดให้วุ่นวายคับ

Comment

อ่านของทั่น 1-10 แล้วนึกถึงสโมสรฟุตบอลเลยครับ ชื่นชอบและมีใจรักกะมันโดยไม่หวังผลตอบแทน เอิ๊กๆ

ก็คงเหมือนคนอื่นๆแหละครับที่ตัวเองใช้ยี่ห้อไหนอยู่ก็จะเชียร์ยี่ห้อนั้นเพราะว่าได้ใช้งานจริงและเห็นว่า ดีจริง ในสายตาของเราเอง เพียงแต่ถ้าเชียร์ให้คนอื่นใช้ก็ต้องตามความเหมาะสมนะครับ benq หรือยี่ห้ออื่นๆใช่ว่าจะดีไปซะทุกรุ่นครับ

Comment

Working...
                              X