Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสปคเครื่องของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสปคเครื่องของผม

เสปคเครื่องของผม

Core 2 Duo E6300 1.8Ghz
    Ram Kington 667MHz 512Mb
    MB P5B-VM
    OS Window XP Pro SP2

เครื่องผมตอนนี้เวลา run โปรแกรมอะไรก็ตามขึ้นมามันจะช้ากว่าเดิมเยอะมากเลยครับ ทั้งๆที Boot เครื่องขึ้นมาใหม่ๆ ตอน boot เครื่องก็เป็นปรกติดี เวลาในการบูตก็เป็นปรกติ แต่พอ boot เข้า Window เสร็จลองรันโปรแกรมเช่น Winamp MSN WMP และเวลาลงโปรแกรมหรือลบโปรแกรม มันจะช้ามากครับหรือว่าค้างไปเลย ใครพอทราบสาเหตุไหมครับ ว่าเป็นที่อะไร

ไวรัสหรือ spyware ก็ไม่มีนะครับ Scan ดูแล้วครับ

ลองดูที่ task manager > processes นะครับ ว่ามีโปรแกรมใช้ CPU อยู่ครับ

อาจจะมีอะไรสักตัวที่ใช้ cpu ตลอดเวลาครับ

ลองๆ ดูนะครับ

ว่าแต่ cpu ดี แต่แรมน้อยจังนะครับ

Comment

ตอนเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ๆก็ 0-3% อ่ะครับ

Comment

แรมน้อยไปครับ

Comment

งั้นลองดู temp ครับ ว่าเครื่องร้อนมั๊ย

ผมก้ไม่เคยใช้ c2d เลยไม่รู้ว่ามันร้อนหรือป่าว

Comment

แรมน้อยจริงๆด้วยแฮะ รู้สึกไม่สมดุลยังไงไม่รู้

Comment

ตอนนี้มันก็หายแล้วอ่ะครับ รีสตาดเครื่องใหม่ๆหลายๆรอบมันก็หายกลับมาไวเหมือนเดิม ซะงั้น

Comment

Working...
              X