overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: notebook S41 อาการเป็นอย่างนี้อะไรเสียหรอคับ

OverclockZone Member

Default notebook S41 อาการเป็นอย่างนี้อะไรเสียหรอคับ

พอดีผมใช้ notebook benq s-41 อะคับ

ใช้อยู่ดีๆ มันค้างแล้วผมก้อรอสักพัก แล้วก้อปิด เปิดใหม่

ทีนี้มันไม่ขึ้นอะไรเลยอะคับ อย่างพวก Logo benQ อะไรเนี่ยอะคับไม่ขึ้นเลย

เข้า bios ก้อไม่ได้ หน้าจอมันจะดำๆ แต่เหมือนจอ มีการตอบสนองนิดหน่อย

แบบว่ามันไม่ดำสนิท อะคับ แต่บางทีก้อดำ

แล้วไฟที่บอกสถานะการทำงาน ก้อติด อะคับ

อยากรู้ว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรหรอคับ ช่วยหน่อยนะคับ จะได้พอเตรียมใจ

แล้วก้อเตรียมเงินถูก จะได้ไม่โดนหลอกให้เปลี่ยนอย่างอื่น ฟรี ด้วย อิอิ

----------------------------

พอดีหมดประกันแล้วอะคับ เศร้า T T

ปล.
    - ลองถอดแบตแล้วต่อสายไฟ ก้อไม่ติดอะ T T
    - ลองเปลี่ยนสลอตแรม แล้วก้อไม่ติดอะคับ พอดีมีแรมตัวเดียว
    - ลองถอดฮาดดิสแล้วเปิดก้อไม่ติดอะคับ
    - เคยให้ช่างแถวบ้านเชคแล้วอะคับ ช่างบอกเวลาถอดเครื่องแล้วบางทีจอก้อติดแล้วก้อดับไป
    แต่ถ้าต่อสายของจอ PC กะ โนตบุค ก้อติดเหมือนทำมะดา
    (ไอ้ที่ติดเหมือนทำมะดาเฉพาะเวลาถอดเครื่องเท่านั้นนะคับ)
    แล้วช่างก้อบอกว่าให้ไปศูนย์ตีกว่า เพราะเค้าไม่รู้ว่า กาดจอ หรือ เมนบอด หรือ อะรัยเสียกันแน่
    เพราะไม่มีอะไหล่ ที่จะทดลองดู

อยากทราบว่า เคส แบบนี้คัยเคยเป็นมั่งอะคับ

อยากหาเพื่อน อุดมการณ์ 555+ เอ้ย อยากหาผู้มีประสบการณ์ให้คำแนะนำอะคับ

เ่อ่อ แล้วกาดจอ ตัวเท่าไหร่ อะคับ

s 41 อีกแล้ว

ทำไมเดี๋ยวนี้มีแต่ s41

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เพราะs41คนใช้เยอะไงคับเบนคิวยอดขายอับดับ3ได้เพราะs41(ข้อมุลเดือนมิถุนายม51)

OverclockZone Member recca's Avatar

ผมเคยเป็นครับ แต่ตอนนี้อาการเปลี่ยนจากจอไม่ติด กลายเป็นจอขึ้นเส้นๆแทนแล้ว
    น่าจะเกิดจากการ์ดจอ8600เจ๊งนะครับ ลองหาข้อมูลในนี้ดู กระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เพียบเลย

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ของมันดี เกินไป

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ

ทำไมมีแต่คนเสีย พร้อมๆ กันเลยอะ

ของผมรุ่น s41-310

นี้มลล์ผมครับ เมลล์มาคุยนะครับ

เพิ่งส่งเคลม S41-310 เหมือนกันอ่ะเราดูอาการแล้วเป็นที่การ์ดจออ่ะ แต่มี่ศูนเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ด รออะไหล่เดือนหนึ่งT-T เศร้ามาก

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

S41 ง่ะไปอีก1 แล้วหรออ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

สเปกมันดี ถูก คนชอบซื้อ ดีนะ ที่ไม่ไปหลงตัวซื้อ

มันก้อเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกเหมือนกันอิอิอิ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ของถูกและคุณภาพดีเยี่ยมไม่มีในโลกครับ เป็นสัจธรรม

แต่จอของผมไม่ลาย นะคับ

แต่สถานะมันเหมือนจอติด แต่ไม่ขึ้นอะไรเลย

OverclockZone Member recca's Avatar

ไฟbacklightของจอติดปะครับ

OverclockZone Member praypry's Avatar

เอาใจช่วยทุกท่านที่เจอปัญหาที่เกิดจากชิพของ nvidia นะครับ
    ผมว่าจริงๆเขาน่าจะต่อประกันเพิ่มให้อีกซักปีสองปี เพราะว่าปัญหาเกิดจากการผลิตส่งผลทำให้อายุการใช้งานสั้นลง
    ใช้ชิพรุ่นนี้ เร็ว ช้า มันก้อเสียกันทุกยี่ห้อ น่าจะช่วยกันแก้ไขดีกว่ามาช่วยซ้ำเติม

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

รวมตัวกันครับ

OverclockZone Member santi3100's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ของมันดี เกินไป
    ตามมาติดๆ อิอิ

OverclockZone Member santi3100's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    สเปกมันดี ถูก คนชอบซื้อ ดีนะ ที่ไม่ไปหลงตัวซื้อ

มันก้อเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกเหมือนกันอิอิอิ

เกือบแล้วครับ

เมนบอร์ดพังคับ ผมเพิ่งเป็นซื่อมาเดือนนิสๆ

OverclockZone Member widya's Avatar

S41-310 ยังใช้งานได้ดี

หน้าด้าน หน้าทน อยู่ทุกวัน - -"

Quote Originally Posted by widya View Post
    S41-310 ยังใช้งานได้ดี

หน้าด้าน หน้าทน อยู่ทุกวัน - -"
    ไม่ทราบว่าท่านใช้งานด้านไหนเรอครับถึงได้ทน ^^

สงสัยดูหนัง.... บ่อยแน่เลยครับเครื่องเลยทน อิอิ

OverclockZone Member widya's Avatar

Quote Originally Posted by G_Seed View Post
    ไม่ทราบว่าท่านใช้งานด้านไหนเรอครับถึงได้ทน ^^

สงสัยดูหนัง.... บ่อยแน่เลยครับเครื่องเลยทน อิอิ
    บุคคลเยี่ยงผมน่ะ...
    ให้ความสำคัญกับการดูแลรักษา
    เครื่องโน๊ตบุ๊คเป็นอย่างดีครับ

แต่ก้อมี.. บางวันที่กะพิกัดพลาด
    ...ทะลึ่งลงแว๊กซ์แม่xงทั้งฝาทั้งหน้าจอ
    บางทีปรี๊ดปาดแก้ม เลยไปถึงหัวคิ้วคุณเธอ
    ก่อนพระเอกซะอีก เอิ้กๆๆ

(เห็นป่ะ.. ดูหนัง... บ่อย ไม่จำเป็นต้องทนน่ะคร้าบ)

วิด รักการดัลลจ้า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks