Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ล่ารายชื่อคนใช้ BenQ s41 จอเป็นเส้น จอไม่ติด บอร์ดเสีย

ขอเป็นข้อมูลหน่อยครับสำหรับคนที่ใช้ยี่ห้อนี้แล้วเสีย ซ่อมไปแล้วหรือยังไม่ได้ซ่อม ประกันยังเหลืออยู่หรือหมดแล้วก็ได้ครับ ขอชื่อ อีเมล เบอร์โทร หรืออะไรที่ติดต่อได้ก็ได้ครับ ช่วยบอกชื่อรุ่นที่ใช้ วันที่ซื้อ วันหมดประกัน แล้วก็อาการด้วยก็ดีครับ

เผื่อถ้ามีจำนวนมากจะได้รวมตัวกันไปต่อรองกับBenqได้นะครับ เพราะถ้ามีจำนวนมากแสดงว่าคุณภาพของสินค้ามีปัญหานะครับ จะเป็นปัญหาจากทางnvidiaหรือไม่ ยังไงทางbenqก็ควรจะแสดงความรับผิดชอบนะครับ

ขอประเดิมคนแรกนะครับ

ของผมซื้อ06/07ครับ หมดประกันไปแล้ว มีอาการจอเป็นเส้น ตอนหมดประกันไป1เดือน อายุที่ใช้งานได้1ปี1เดือนครับ เมล recca_abc@ฮอทเมล

ผมคนสองครับ ผมซื้อ 06/07 งานคอมมาต ซื้อราคา 42900

อาการเหมือนเจ้าของกระทู้แหละครับ

นี้เมลล์ผมครับ

c_Chon2@hotmail.com

ถ้าซ่อมเป็นหมื่นก็ไม่ไหวนะครับ มันเสียที่การ์ดจอนี้น่า ไม่ใช้ที่บอร์ด

Comment

ho ho ho คนที่สาม s41-310
      ภาพล้ม ช่างแจ้งว่าต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดต้องรอหนึ่งเดือน เครมเมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 51
      ซื้อเครื่อง กรกฎาคม 50 แต่พอดีซื้อประกันเพิ่มไว้หนึ่งปี

Comment

ผมไม่ได้ใช้ S41 แต่ก็มีอาการเหมือนกันครับหลังจากหมดประกัน 1 เดือน
        ก็ได้เรื่องครับจอเป็นเส้นคาดแนวตั้ง 1 เส้นและทุกวันนี้ก็ยังใช้งานอยู่ครับ
        เป็นบริเวณเยื้องไปทางขวาเล็กน้อยแบ่ง msn พอดี ๆ ครับ ตอนนี้เริ่มมีปัญหา
        ที่การ์ดจอละครับระวังไว้นะครับ เพราะผ่านไปอีกซักปีก็น่าจะเริ่มเป็นครับ

Comment

อ่าเกบข้อมูลคับ เสียเยอะเหมือนกันนะคับเนี่ย

= ="

Comment

ผมด้วยคนครับ คนที่สี่ที่โพสแจ้งในกระทู้นี่ ไม่ใช่ของผมแต่เป็นของเพื่อนผม ซึ่งผมเป็นคนมาไปซื้ออีกตะหาก เป็นก่อนหมดประกันปี 2 พอดี น่าจะหมดประกันเดือนสิงหาคมนี้แหละครับ ก็อายุประมาณ 1 ปี 11 เดือน (ดีนะที่ตอนซื้อมันแถมประกันปีที่ 2 ให้ ไม่งั้นตายแน่ ๆ)

อาการคือ เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ถ้าติดคือ ค้าง ภาพแตก

ตอนนี้อยู่ในศูนย์รออะไหล่อยู่ครับ โคตรเซ็งเลย และเท่าที่ผมถามช่าง ก็มีหลายคิวเหมือนนะครับ ตอนที่ผมไปเคลมเค้าบอกว่าของเข้ามาน่าจะ 10 หรือ 20 ตัวนี่แหละ แต่หมดครับ เพราะคนต่อคิวไว้ก่อนหน้าหมดแล้วครับ ส่วนผมต้องคิวถัดไป รออะไหล่จากไต้หวันรอบใหม่ เวรกรรมแท้
            Last edited by FeliXZiXma; 12 Aug 2008, 03:38:53.

Comment

แสดงว่ามีคนเสียเยอะกว่านี้ แต่ไม่ได้เล่นบอดoc

Comment

ของผม s41-322 ซื้อมาประมาณเดือนสิงหาปีที่แล้ว ประมาณ41000 ตอนนี้เคลมเรื่องจอแตกลายรอบคิดว่าเป็นที่การ์ดจอนี่หล่ะคับ พอเปลี่ยนบอร์ดมา ก็เป็นอาการจอไม่ติดรอเปลี่ยนบอร์ดใหม่อีกรอบแต่เปลี่ยนรอบนี้ก็คงหมดประกันพอดี

ลืมให้เมล์ mai_i_s_t@hotmail.com

Comment

จากupc

Originally posted by เบบี้นะจ๊ะ View Post
                  S41 ของผมก็เป็นอาการเดียวกับคุณครับ ส่งเคลมไปเมื่อวันที่ 17 ก.ค. ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนบอร์ด คงใช้เวลาประมาณ 1 เดือน เพราะไม่มีอะไหล่ พอถึงวันที่ 25 ก.ค. ช่างเค้าโทรบอกให้มารับเครื่องได้เลย ที่ได้เร็วเพราะสั่งอะไหล่มาพอดี รับเครื่องมาเช็คนู่นเช็คนี่ก็ปรกติดี ตอนนี้ก้ใ้ช้(เล่น Dmc 4)อยู่ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ปล. เครื่องผมใช้มา 10 เดือนแล้วเหมือนกันครับ แต่ผมต่อประกันเป็น 2 ปี

Comment

แสดงว่ามีคนเสียเยอะกว่านี้ แต่ไม่ได้เล่นบอดoc
                    ผมว่าที่เล่นบอดoc นี่ไม่ถึง 10% ด้วยซ้ำมั้งครับ - -"

Comment

Originally posted by kame0000 View Post
                      ผมว่าที่เล่นบอดoc นี่ไม่ถึง 10% ด้วยซ้ำมั้งครับ - -"
                      รบกวนช่วยๆกันกระจายข่าวด้วยนะครับ

Comment

ผมก็พังไป เหมือนกัน s41-310 ซื้อ กรกฏา 50 พังหลังจากหมดประกัน 2 อาทิตย์

Comment

เหยื่อรายใหม่....

น่าจะตั้งคลัป s41 (เจ๊ง)

ทำไมมันต้องมาพังตอนหมดประกันด้วย

พอหมดประกันแล้ว มองเราอย่าง.... ไม่อยากจะพูดเลย

Comment

อาการ เดียวกับ xbox360 ไฟแดงปะเนี่ย

Comment

มะรู้จัก ไฟแดง xbox360 อะ

รู้แต่ฝ่า ไฟแดง ในวันมามาก คร้าบผม

^^

Comment

Working...
                              X