Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ขอคำแนะนำ การดูสภาพ notebook มือสอง หน่อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ขอคำแนะนำ การดูสภาพ notebook มือสอง หน่อครับ

กำลังจะหาซื้อ notebook ที่ดีๆหน่อย แต่งบน้อย ก็เลยจะซื้อมือสอง
    แต่ว่า เวลาจะดูของว่ามานอยู่ในสภาพที่ดีไหม ใช่รุ่นที่จะซื้อไหม หรือต้องดูอาไรเพิ่มเติม
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    ปล.หรือจาให้ซื้อมือ 1 อะครับ มีงบ ไม่เกิน 25000- แนะนำด้วยครับอะครับ

ควรจะซื้อมือ1เพราะสิ่งที่สำคัญสำหรับnotebookคือประกัน ถ้าซื้อมือสองมาประกันก็จะน้อยลงไป และอะไหล์ก็มีราคาแพงด้วย งบ25k ก็ได้เครืองดีๆแล้วล่ะครับ

Comment

ซื่อเครื่องใหม่มีประกัน อุ่นใจกว่าเยอะครับ ราคาโน๊ตบุ๊คก็ถูกลงมากแล้วด้วยครับ

Comment

มือสองก็ไม่ได้ถูกลงมามากครับ ซื้อมือ 1 เถอะอุ่นใจกว่าครับ

Comment

ที่ผมเห็นราคาแพงนะ มือสองนี่ เพิมตังอีก นีสสส ก็ได้มือ 1 แล้วครับ ชัว

Comment

Working...
          X