Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสายต่อของPSU Tagan หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสายต่อของPSU Tagan หน่อยครับ

ผมซื้อ TAGAN TG480-U38 480W.

มันจะมีสายนึง เป็นหัว 4 pin ทั้ง 2 ข้าง สีฟ้าอ่อนๆ อยากทราบว่ามันเอาไว้เสียบกับอะไรครับ

เสียบกับ การ์ดจอที่ต้องการไฟเลี้ยงคับ

Comment

การ์ดจอมันเป็นหัว 6 pin ไม่ใช่เหรอครับ

ส่วนสาย 4 pin ที่บอกไม่ใช่หัว Molex นะครับ มันเป็นสี่เหลี่ยมจตุรัสคู่ล่ะ 2 pin เหมือนสายเสียบ M/B อะครับ

เลยอยากรู้ว่า สายเส้นนี้มันใช้เสียบเข้า M/B ได้หรือป่าว

Comment

4พินเสียบบนบอร์ดไงท่าน แต่บอร์ดบางตัวต้องใช้8พินเค้าเลยมี4พินมาให้2ตัวเผื่อต้องการใช้8พินก็เอาประกบกัน

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
          4พินเสียบบนบอร์ดไงท่าน แต่บอร์ดบางตัวต้องใช้8พินเค้าเลยมี4พินมาให้2ตัวเผื่อต้องการใช้8พินก็เอาประกบกัน
          ตามนี้จ้า

Comment

ถามมั่ง ผมก็ใช้ Tagan U-38 480W.่

M/B ผมมันเสียบสาย 20+4 Pin กับ สาย 4 Pin

สาย 4 pin มันจะมีเส้นที่ติดมากับ Psu และอีกเส้นเป็นสายแยก ถอดได้

อยากทราบว่าช่องที่เสียบสาย 4 Pin จะเอาสายไหนเสียบดีครับ ระหว่างสาย 4 pin ที่ติดกับ Psu
            หรือ สาย 4 pin เส้นที่ถอดสายได้ หรืออันไหนก็ได้ครับ มันมีค่าเท่ากันมั๊ยครับ
            Last edited by surrender; 11 Aug 2008, 00:52:08.

Comment

Working...
            X