Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41-lm63 ต่างจาก m49 ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41-lm63 ต่างจาก m49 ยังไงครับ

อ่ะพอดีว่า ผมสั่งให้ทางร้านเค้าหา lm63 มา แต่ว่าไม่มีเค้าบอกมีตัวใกล้เคียง
    ผมก็บอกเอาก็ได้ วันเสาร์ผมก็ขอเชคเครื่องเลย เครื่องก็ ok นะครับ แต่ทำไมเค้าลง XP ให้อ่ะ-*-
    แล้วเหนบอกว่า Vista มันไม่ Support ???
    งงวะ แต่ลอง Test Test ไปก็ไม่มีปัญหานะครับ
    ตอนลง Call of Duty 4 แล้ว ตอน Install อ่ะครับมัน Error Windows อะไรงี้แหละ
    ทำให้ตอนลง จะไม่โชว์ภาพขึ้น (แถมไอ่ตอนลงน่ะน๊านนาน)
    (ผมก็คิดว่ามันคงไม่เป็นไรหรอกมั้งง) พอลงเสร็จอ่ะ ลองเข้าไปเล่นดู (โหลดนานอีกแระโว้ย -ตอนแรกคิดว่าจะไม่ได้เล่นแล้ว) เล่นได้ตามปกติ
    ภาพสวย - แต่ทำไมอยู่ดีๆปืนมันลั่นอ่ะ - อ่ะทีนี้ลองปรับภาพสูงดู เอ้ยมันก็ลื่นนะ แต่ก็มีกระตุกบ้าง
    (ก็ไม่ใช่แบบคุกจนตะกึกตะกักเสียอรรถรสนะครับ แบบว่า วิ่งๆ ชลึบซักประมาณ 0.5 วิ
    -แต่ก็ไม่เป็นบ่อยนะ ไม่รู้เหมือนกันกระตุกตามใจมันมั้ง 555+-)
    เออลองTestอะไรต่างๆแล้วก็ok ดูชื่อยี่ห้อมัน เอ้ย!!m49 ไม่เคยพบเคยเจอ
    > รับประกัน 1 ปี ครับ <

เหนว่ามันไม่มี bluetooth ? (ก็คิดเออเราคงไม่ได้ใช้หรอกมั้ง)
    แล้วผมก็เดินดูแถวๆร้านมันจะมีไอ่นี่แม๋ มันจะเป็น USB Bluetooth *0*หว่าว
    ผมหยิบดูราคา 280 บาท เดินเอาไปใช้พนงดู "อ๋อ อันนี้เอาไว้สำหรับเครื่องที่ไม่มีbluetoothครับ"
    อูดีๆ งี้ค่อยซื้อละกาน ^ ^

เครื่องกระทัดรัดไม่ใหญ่ แต่จะหนัก-*- คงไม่เป็นปัญหาหรอก หรู สวย มีดีไซน์

ที่ร้าน ที่ร้านบริการดี (ตจว.น่ะครับ)เค้าเชคเครื่องให้เราตั้ง 1 อาทิตย์แหนะ เค้าบอก^.^
    ส่วนผมเมื่อวาน(เสาร์ที่ 9)ไปซื้อไม่ได้เตี้ยมตังไปด้วย(เลยจองไว้ก่อนพัน1) 555+ เลยถือโอกาศเชคเครื่องไปซะเลย
    เค้าก็ชอบนะครับ เพราะส่วนใหญ่คนที่ซื้อไปก็มีปํญหาเพราะไม่ได้เชคอะไรไว้ก่อนหน้า

* เด๋วเสาร์หน้านี้หล่ะจะไปซื้อละครับ*
    Last edited by jamankell; 10 Aug 2008, 16:33:30.

ดันให้ครับพี่น้อง

Comment

ใช้แล้ว ดียังไงหรือเสียยังไง บอกหน่อยนะครับ เล็งไว้เหมือนกัน lm63 รอท่านมาชี้แนะอยุ๋

Comment

ผมว่า lm63 มันหมดสต็อคแน่ๆ เลย -*- เสปคมันก็ต่างกันไม่เท่าไรอ่ะต่างแค่
        m49 ไม่มี Bluetooth แต่ HD เยอะกว่า lm63 จาก 120GB เป็น 160GB น่ะ
        *แต่ไอ่ผมมันก็ไม่ค่อยจะไว้ใจ XP ซักเท่าไร
        เพราะว่า-ลองดูข้อมูลทั่วไปรุ่นอื่นหรือรุ่นไหนของ Benq เค้ามีแต่ Vista *

รอคนต่อไปมาโพสชี้แนะละกาน>.<
        Last edited by jamankell; 10 Aug 2008, 16:36:36.

Comment

ผมใช้ XP อยู่คับ ไม่มีปัญหา ไดร์เวอร์ครบ

Comment

เบนคิวxpเสถียรกดว่าวิสต้านะคับสำหรับs41 ไงลองเข้าไปคุยในคลับตามลายเซ็นผมได้

Comment

Working...
            X