Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้โปรแกรม Sketchup กับ ATI บ้างครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้โปรแกรม Sketchup กับ ATI บ้างครับ ...

คือผมใช้การ์ดจอ ATI อยู่ (1650pro)
    มีปัญหาเกี่ยวกับ Driver ตัวใหม่ๆ (โดยเฉพาะเวอร์ชั่น 8 ขึ้นไป)
    ลงแล้ว เวลาใช้โปรแกรม มันกระตุกมาก ทั้งที่ไฟล์เล็กนิดเดียว
    แถมแสดงผลวัตถุผิดเพี้ยนด้วย (พวกหน้าสัมผัสวัตถุ)

ปัจจุบัน ต้องหันไปใช้ 7.3 ซึ่งทำงานได้ดีกับโปรแกรมนี้
    แต่ผมกลัวว่า feature ที่จะใช้กับโปรแกรมอื่นๆ มันไม่ดีเท่าตัวใหม่
    เลยอยากถามว่า พวกเวอร์ 8 ตัวไหนใช้แล้วเวิร์คสุดครับ
    จะได้ไปหามาลงแทนตัวเก่า

ขอบคุณครับ ...

Driver ใหม่ ไม่ได้ดีกว่าเก่าเสมอไปครับ มันไม่ดีกับงานที่ใช้ ก็กลับไปใช้ของเก่าเถอะครับ
    แล้ว 8.x ที่ท่านใช้ ลง Hot fix หรือยังครับ

Comment

ยังเลยอะครับ
      hot fix มันช่วยอะไรเหรอครับ
      แล้วต้องลงตามเวอร์ชั่นของ Catalyst รึเปล่า??? ...

Comment

Working...
      X