Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น dmc4 แล้วค้างเป็นที่การ์ดจอป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น dmc4 แล้วค้างเป็นที่การ์ดจอป่าวคับ

ผมใช้ hd4850 แรม 2 จิ๊ก core2duo
    enermax 460w

เล่น dmc4 ปรับสุดหมด เล่นไปสักพักก็ค้างเฉยเลย

การ์ดจอมันยังไม่ดีพอหรอครับ ทำไมถึงค้างเฉยเลย

ขอความร้อนเครื่องด้วยครับ

CPU
    VGA << โดยเฉพาะตัวนี้
    Chipset

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับการ์ดจอไม่ดีพอ...

Comment

ผมปรับพัดลมแล้ว ความร้อน ประมาณ 60 องศาครับ

เล่นได้อยู๋ไม่กี่นาทีค้างเลย งงมาก

Comment

ตอนค้างนี่ ภาพมันค้างไป มีแต่เสียงอ่ะครับที่ยังเป็นเพลงต่อ

Comment

ค้างตรง movies รึเปล่าครับถ้าค้างตรงนั้น มันจะมีข้อความเด้งขึ้นมา แล้วเสียงก็ยังมีต่อแต่ภาพมืดซึ่ง 9600GT ก็เป็นครับปัญหามาจากตัวเกมมันไปเปิด SLI mode แล้วเครื่องเราไม่มี SLI ครับพอปิดปุ๊บหายปั๊บ

Comment

Originally posted by Khow View Post
              ค้างตรง movies รึเปล่าครับถ้าค้างตรงนั้น มันจะมีข้อความเด้งขึ้นมา แล้วเสียงก็ยังมีต่อแต่ภาพมืดซึ่ง 9600GT ก็เป็นครับปัญหามาจากตัวเกมมันไปเปิด SLI mode แล้วเครื่องเราไม่มี SLI ครับพอปิดปุ๊บหายปั๊บ
              ทำยังไงปิดหรอครับ

ใครก็ได้ช่วยทีครับ

Comment

ใช้ function ค้นหานะครับระบุไปเลยว่าชื่อไฟล์ config.ini มันจะอยู่ใน aplication data ของ C: ครับ อยู่ใน folder capcom ใน aplication data อีกทีครับ

Comment

ผมว่าความร้อนนะ

Comment

ไม่รู้เกี่ยวป่าว นะคับ DMC4 บางทีชอบค้างช่วงที่เป็นเนื้อเรื่อง Cut Sence

เคยมีคนบ่นๆอ่ะ หรืออาจจะคนละปัญหากันก็ได้

Comment

ผมเล่นบน vista ปรับสุด เล่นบน dx9 ก็ลื่นดีนะคับ เคยเล่นบน xp มีปัญหาเยาะอะ

คิคิ พอดี dx10 มันปรับจอได้แค่ 1280*1024 เอง เลยเล่น dx9 เพราะความสวยพอกันและลื่นกว่าเยาะจอก้ปรับสุดได้ 1440*900 เพราะของผม 19"
                      Last edited by lagus; 21 Aug 2008, 12:26:59.

Comment

Originally posted by kentauji View Post
                        ไม่รู้เกี่ยวป่าว นะคับ DMC4 บางทีชอบค้างช่วงที่เป็นเนื้อเรื่อง Cut Sence

เคยมีคนบ่นๆอ่ะ หรืออาจจะคนละปัญหากันก็ได้
                        ตรง cut scene เป็นปัญหาการเปิด SLI ครับ nVIDIA ก็เป็นในหลายๆรุ่นตัวเกมมันดัน SLI แต่เครื่องเราไม่รองรับผลปรากฎว่าเด้งครับพอปิดแล้ว option ของ quality จะกลายเป็น Custom คือปิด SLI แต่เปิด Superhigh ไว้ครับ แล้วปัญหาการเด้งใน cut scene จะหมดไปครับ

Comment

Originally posted by lagus View Post
                          ผมเล่นบน vista ปรับสุด เล่นบน dx9 ก็ลื่นดีนะคับ เคยเล่นบน xp มีปัญหาเยาะอะ

คิคิ พอดี dx10 มันปรับจอได้แค่ 1280*1024 เอง เลยเล่น dx9 เพราะความสวยพอกันและลื่นกว่าเยาะจอก้ปรับสุดได้ 1440*900 เพราะของผม 19"
                          confirm ครับย้ายมาลง vista หายครับ ผมก็เคยเป็น แต่บางท่านก็ไม่เป็นไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร(หรือ user หว่า)

Comment

oc cpuมากไปป่าวไม่รู้นะผมใช้9850เล่นที่3Ghz บางด่านก็ค้างบางด่านก็ไม่ค้างพอลองดูอุณภูมิการ์ดจอ+cpu+ramก็ปกติแต่พอลองไม่oc cpuก็เล่นได้ปรื้ดๆ..ไม่ค้างอีกเลย ลองดูครับๆ
                            ปล.ถ้ายังค้างอีกลองไม่oc cpu+ram+การ์ดจอ ดู
                            Last edited by lchayawatl; 21 Aug 2008, 19:42:57.

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              ตรง cut scene เป็นปัญหาการเปิด SLI ครับ nVIDIA ก็เป็นในหลายๆรุ่นตัวเกมมันดัน SLI แต่เครื่องเราไม่รองรับผลปรากฎว่าเด้งครับพอปิดแล้ว option ของ quality จะกลายเป็น Custom คือปิด SLI แต่เปิด Superhigh ไว้ครับ แล้วปัญหาการเด้งใน cut scene จะหมดไปครับ
                              ผมก็ใช้ 9600 GT ปรับสุดๆลองดูที่ความละเอียด 1028*786 จะหนื่ด บางที

คือ ว่า ช่วยอธิบาย วิธีการทำให้ไม่เด้ง เเบบระเอียดอีกทีได้ไหมครับ พอดีไม่เข้าใจอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X