Announcement

Collapse
No announcement yet.

review Acer Aspire 5930G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• review Acer Aspire 5930G ครับ

555 ก็ได้เวลา review ชิ้นแรกในชีวิตของผมครับ เพิ่งซื้อเครื่องมา 2 - 3 วันนี้เอง ถ้าไม่สวยอย่างไรก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ พอดีไม่ค่อยมีศิลปะซักเท่าไร
    spec คร่าวๆ เป็นดังนี้ครับ
    CPU : Centrino 2 Core 2 Duo P9400 2.40 MHz 3 MB L2 Cach FSB 1066
    GPU : Nvidia Geforce 9600GT 512 MB turbocach
    Ram : 2 GB (1 แถวนะครับ เพิ่มอีก 1590 บาทได้ Kingston 2 GB อีกแถวครับ)
    LCD : 15.4"
    HD : 320 GB

ราคาที่ผมได้มานะครับ 46500 vat include + ประกันเพิ่มอีก 2 ปี 1990 บาท + แรม 1590 ราคาทั้งหมดคือ 50080 ครับ
    ของแถมก็มี หูฟัง + acer bag + mouse + soft case + cleaner set
    อ้อ acer มีประกันสูญหายให้ฟรีด้วยนะครับ

สำหรับด้านซ้ายของเครื่อง มี port : video-out , HDMI, USB or E-SATA, Lan, Card Reaer, PCI Express
    ด้านขวามี Modem, ที่รับสัญญาณโทรทัศน์, USB 2 Port, DVD-Rom, ช่องเสียบหูฟัง ไมโครโฟน และ audio in ครับ
    ส่วนด้านหน้าจะมีที่ปรับเสียง กับ USB อีก 1 port นะครับ

ขอโทษด้วยนะครับ ที่แทรกคำก่อนแต่ละรูปไม่เป็นนะครับ

เท่าที่ลองใช้มา อุณหภูมิยังไม่สูงมากนะครับ ประมาณ 50 C เท่านั้นเองครับ

ใครอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม ถามได้เลยนะครับ
    Attached Files
    Last edited by coonismile; 10 Aug 2008, 16:17:43.

Originally posted by coonismile View Post
    CPU : Centrino 2 Core 2 Duo P9400 2.40 MHz 3 MB L2 Cach FSB 1066
    GPU : Nvidia Geforce 9600GT 512 MB turbocach
    Ram : 2 MB (1 แถวนะครับ เพิ่มอีก 1590 บาทได้ Kingston 2 GB อีกแถวครับ)
    LCD : 15.4"
    HD : 320 GB

Comment

แหม คุณ POW ก็ ผิดพลาดนิดหน่อยครับ
      แก้ไขแล้วนะครับ

Comment

ดีครับ ยินดีต้องรับสู่ acer อิอิ

Comment

ถามนิดครับว่า เวลาที่เรากดเอา dvd ออกมาจากเครื่องอะครับ มันจะมีเสียงดัง งืด งืด ๆๆ เหมือนเสียงหัวอ่านกำลังวิ่งไปมา ก่อนแล้วถาดค่อยเด้งออกมาครับ
          acer ของท่านอื่นเป็นหรือไม่ครับ
          แค่อยากทราบนะครับ

Comment

ผมกะจะซื้อ 5930g เดือนกุมภาพันธ์ปีหน้าอะครับ ไม่รู้ของจะมีขายรึเปล่า

Comment

acer มีประกันสูญหายให้ฟรี คือถ้าของเราหายเขาจะเปลี่ยนให้ใหม่ใช่ไหมครับ

Comment

เทสคะแนน 3d 05 ให้ดูหน่อยครับพี่น้อง

Comment

ว้าวๆๆ

Comment

อิอิ

เจอแล้ว คนลงโลงด้วยกัน ที่แท้ก็หนีมารีวิวอยู่นี่นี่เอง

เทส 3dmark05 มาให้ดูกันหน่อยก็ดีนะคับ

เพราะที่ผมเทสมาให้ดูมีแต่ 3dmark06 อ่ะ

ถ้าตั้งคลับได้ก็ดีเลยคับ มีอาไรจะได้แชร์กัน

เยี่ยมๆ

Comment

พูดได้คำเดียวว่า ยอดเยี่ยม ครับ ถ้าไม่นับเรื่องจอที่ให้มาแค่ 1280*800 เท่านั้น ไม่อย่างนั้น เทพ! เรื่องงานประกอบเท่าที่เล่น ACER มาเชื่อถือได้พอสมควร port ต่างๆครบ CPU P9400 กินไฟแค่ 25 watt ตามสเปค แต่แรงพอๆกะ T9300 VGA 9600M GT DDR3 ไม่ต้องบรรยาย ราคา 46k ถือว่า สุดยอด S42 ก็น่าจะลำบากครับเจอราคา/สเปค ของacer แจ่มๆ นี้ถ้า 1680*1050 จบข่าวเลยครับ

Comment

คุณ killerhisoka ครับ
                        ถามหน่อยครับ เวลากดเอาถาด dvd ให้เลื่อนออกมาอะครับ
                        มันมีเสียงดัง งืดๆ เหมือนคล้ายๆกับหัวอ่านมันวิ่งไปมารอบนึง แล้วค่อยเด้งออกมาป่าวครับ หรือว่ากดปั้ป เด้งออกมาเลยครับ
                        ของผมมันมีเสียงอะครับ เลยอยากรู้ว่ามันปกติไหมครับ แต่ลอง write ดูแล้วไม่มีปัญหาครับ
                        ส่วนเรื่องตั้ง club ช่วยตั้งแทนหน่อยแล้วกันครับ ตอนนี้ยุ่งเรื่องเตรียมตัวไปเรียนต่ออยู่ครับ จะไปเสาร์นี้แล้วครับ แต่จะพยายามเข้ามาที่เวปบ่อยที่สุด เท่าที่จะทำได้นะคับ
                        ส่วนเรื่อง driver ถ้าต้องการตัวไหนก็บอกนะครับ ผมทำ recovery ไว้แล้ว ถ้าจะเอาทั้งหมดก็ได้นะครับ เด๋วส่งเมล์ไปให้ แต่ช่วย pm ที่อยู่มาให้หน่อยนะครับ หรือจะให้ upload ก็ได้นะครับ แต่แนะนำ server ที่ดีๆให้หน่อยนะครับ พอดีไม่ค่อยได้ทำพวกนี้อะครับ

Comment

^__^ รบกวนถามเรื่อง ราคา ครับ เท่าไรเอ่ย???

Comment

ตัวนี้แหละครับ ปีหน้าเจอกันแน่ ^^

Comment

Originally posted by coonismile View Post
                              คุณ killerhisoka ครับ
                              ถามหน่อยครับ เวลากดเอาถาด dvd ให้เลื่อนออกมาอะครับ
                              มันมีเสียงดัง งืดๆ เหมือนคล้ายๆกับหัวอ่านมันวิ่งไปมารอบนึง
                              ของผมมันดัง แต่มะน่าจะใช่เสียงหัวอ่านครับ กดปุ้บ ก็เด้งออกมาเลยนะครับ
                              ว่าจะซื้อแรมมาใส่เพิ่มเอง(ตอนซื้อดันลืมให้ร้านมันเพิ่มให้) ถอดฝาตรงแรมออกมะเกี่ยวกับประกันใช่มั้ยครับผม

Comment

Working...
                              X