Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอGeForce 8400G กับ 9100M G อันไหนเเรงกว่ากันหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอGeForce 8400G กับ 9100M G อันไหนเเรงกว่ากันหรอ

พอดีผมจะซื้อnotebook อ่านะครับผมตั้งถามหลายครั้งต่อหลายครั้งก็ไม่มีใครตอบเลยT__T
    ตานี้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
    เนื่องด้วยผมลังเล notebookอยู่ 2ตัว ที่มีการ์ดจอเเตกต่างกันเล็กน้อยใครก็ได้ช่วยมาบอกหน่อยนะครับ
    การ์ดจอ 8400G กับ 9100G อันไหนเเรงกว่ากันหรอครับเเล้วถ้าเปง CPU ตัว AMD Athlon X2 Dual-Core Processor RM-70 (2.0 GHz, 1MB) กับ AMD Turion64X2 TL-60 (2.0 GHz) อันไหนเเรงกว่ากันครับช่วยทีเถอะนะครับกราบก็ยอมเเล้วนะครับช่วยบอกหน่อยนะครับ

Turion64X2 แรงกว่าครับ

ส่วน 9100 กับ 8400 คงพอกันครับ

Comment

โทษนะครับAMD Athlon X2 Dual-Core Processor RM-70 (2.0 GHz, 1MB)ตัวนี้มันเปงซีรี่ใหม่ของ AMD เเต่ทำไมมันเเรงไม่เท่า AMD Turion64X2 TL-60 หละครับพอดีผมอ่านอยู่อ่านะครับ อันนี้ผมไม่ได้เถี้ยงคุณนะครับขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ลิงค์

http://www.techxcite.com/content.php...8%97%E0%B8%A2/

Comment

เดียวนะครับ RM-70 นี้มันตัวใหม่ไหมใช้เรอครับ

9100 กับ 8400 ผมไม่แนะนำทั้งคู่ละ

แนะนำ ATI ตอนนี้ เดียวมาพังแบบผมอีก

แต่ถ้าชอบจริงก็ไม่ว่าครับ แต่มัน เสียงหน่อยน่า...

Comment

Acer 3DSonic stereo speakers กับ Acer Bio-Protection fingerprint reader มันคือไรหรอครับเเปลหน่อยนะครับพอผมฉลาดน้อยไปหน่อย(โง่)

Comment

ก่อนตัดสินใจซื้อ ดูกระทู้นี้ก่อนครับ อ่าตกเป็นเหยื่อเหมือนผมและอีกหลายๆคนเลยครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=251823

Comment

อันนั้นผมทำใจเเล้วครับ เเต่ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ 2ตัวอ่านะครับ Acer Aspire 4520G-502G25Mi/ เเละ Aspire 4530-701G25Mi เลือกไม่ถูกเลยอ่านะครับใครก็ได้ช่วยเเนะนำที

Comment

8400 ไม่น่าซื้อเป็นอย่างยิ่งครับ เดียวมันพังไวแล้วจะมานั่งเสียใจทีหลัง

Comment

แล้วจะซื้อมาใช้แึ้ค่ ปีเดียว หรือ ปีกว่าๆ เองหรอครับ

Comment

งงกับคำตอบของท่านอ่านะครับช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

Comment

สรุปเเล้วการ์ดจออันไหนเเรงกว่ากันหรอครับ

Comment

ดูแล้ว 8400น่าจะแรงกว่านะครับ หรือไม่ก็พอๆกัน แต่ที่แน่ๆการ์ดรุ่นนี้มีปัญหาด้านความร้อน คือ Heat Cycle ทำให้อายุการใช้งานสั้น เค้าเลยไม่อยากให้ซื้อกันครับ เพราะใช้แบบรอวันเจ๊งได้เลย

Comment

Originally posted by nutloveyou View Post
                          Acer 3DSonic stereo speakers กับ Acer Bio-Protection fingerprint reader มันคือไรหรอครับเเปลหน่อยนะครับพอผมฉลาดน้อยไปหน่อย(โง่)
                          แปลตามตัวเลยครับ
                          มันบอกว่าลำโพงระบบเสียง 3 มิติ
                          กับ
                          มีการป้องกันการใช้คอมด้วย สแกนลายนิ้วมือ

-"-

แปลมั่วๆ ได้แค่นี้แหละ อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับพี่น้องงงงง

Comment

ถ้าตัดสินใจจะใช้ พวก GF ผมก็จะตอบนะครับ
                              รุ่น 8400 กับ 9100
                              วิธีเลือกเอาแบบง่ายๆๆนะครับ ดูที่ตัวเลขหลักสองครับ ว่าตัวไหนแรงกว่า
                              หลักการนี้อาจไม่ถูกมากนักแต่ก็ใช้ได้ในระดับหนึ่งครับ

รุ่น 8400 จะแรงกว่าครับ มันเป็นกลยุทธการขายของนะครับ
                              ถ้าคนไม่รู้ก็คงจะมองว่า 9100 แรงกว่าอะครับ

ถ้าเอามาเล่นเกมก็ต้องยกให้ nvida นะครับ จะได้เปรียบด้าน เฟรมเร็ต
                              แต่ถ้าเอามาดูหนังละก็ ATI สีสวยกว่าครับ อันนนี้อาจจะแล้วแต่คคนมองด้วยนะครับ

งั้นผมขอถามกลับไหม เจ้าข้อกระทู้เคยเห็นภาพที่ดูหนังจาก ATI ยังละครับ
                              จะได้รู้ว่าอันไหนสีสวยกว่า

ตอนนี้ผมไม่แนะนำ GF8400 ซักเท่่าไร เดียวจะเสียเหมือนของผมอีก (ของผม 8600)

มีปัญหาไร เอ็มมาคุยได้ครับ ผมออนอยู่อีกนาน

นี้เมลล์ผม c_Chon2@hotmail.com

Comment

Working...
                              X