เปิดคอมนาน 10-12 ชม เป็นอะไรไหมครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: เปิดคอมนาน 10-12 ชม เป็นอะไรไหมครับ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

Default เปิดคอมนาน 10-12 ชม เป็นอะไรไหมครับ

บ้านไม่มีแอร์ ปิดฝาเคสไม่จอพัดลม อุนภูมิคอม40-45
    10-12ชม เฉพาะเสาร์อาทิต วันธรรมดา 4-5 ชม ครับ
    ช่วยทีนะครับกังวลมากๆเลย

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

เปลืองไฟคับ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

Quote Originally Posted by MXdeFunk View Post
    เปลืองไฟคับ
    เปลืองไฟแต่ภายในคอมไม่ไหม้ใช่ไหมครับ

OverclockZone Member tineny's Avatar

ไม่เป็นไรหรอกครับ 40-45 องศา ชิลๆเลยครับ คนส่วนใหญในบอร์ดนี้ผมเชื่อว่า เปิด 24*365 วันครับ

ผมคนนึงหละ คอมโหลดบิทอายุเกือบ 5 ปีแล้วไม่เห็นมันจะพัง

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ผมก้อเปิดค้างทุกเดือนแหละครับ 40-45 C กำลังดี เอา PSU ทนหน่อยก็โลดแล้ว ไม่กลัวไหม้

OverclockZone Member xculibur's Avatar

ผมเปิด 24 เลย ไม่มีอะไรครับแค่เปลืองไฟ

OverclockZone Member miixer's Avatar

สบายๆ หายห่วงเลยครับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

เปลือง ตังค์จ่ายค่าไฟ

คอมมันจะฉลาดขึ้นนิดๆ
    อิอิ

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

ผมเครื่องเก่าผมเปิดมา 3 ปีแล้ว ยังไม่เป็นไรเลยครับ
    มีรีสตาร์ทบ้างเป็นครั้งคราว เพราะเปิดนานมากๆแล้วมันจะเริ่มอืดหน่อยนึง ^ ^

OverclockZone Member

ผมเปิดโหลด บางเดือนไม่ได้ปิดคอมเลยก็มีครับ ไม่น่าจะมีปัญหา เพียงแต่ท่านปิดฝาเคส ก็หาพัดลมมาติดหลังเคสสักตัวก็ดีนะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    อุบลราชธานี (ออกทริป) 28-30/7/60

เปิดทิ้งใว้ทั้งวันเช่นกัน (DL / UL - bit)
    1 อาทิตย์ รีสตาร์ส 1 ครั้ง
    1 เดือน ปิดเครื่องพัก 1 วัน (หรือ 2 เดือน)

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เปิดทิ้งใว้ทั้งวันเช่นกัน (DL / UL - bit)
    1 อาทิตย์ รีสตาร์ส 1 ครั้ง
    1 เดือน ปิดเครื่องพัก 1 วัน (หรือ 2 เดือน)
    ท่านนี้คอนเฟิร์มเองครับ ว่าไม่พังหรอก

ส่วนตัวผม รีสตาร์ทเครื่องทุกๆ 24 ชม ตอนที่เน็ตมันตัดพอดี
    2 อาิทิดตย์ค่อเอยไปทำความสะอาด

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ไม่ 100 องศา ไม่ไหมหรอกคับ ^^

OverclockZone Member wormer's Avatar

ทำไงถึงได้ใช้ไฟ ฟรีอะครับ เห็นมีโฆษณา

OverclockZone Member Zoo's Avatar

เครื่องนี้เปิดมา 365*24*2 แล้วครับ ยกเว้นไฟดับ

OverclockZone Member bankamo2043's Avatar

ผมก็เหมือนหลายๆท่านเช่นกันครับ เปิด 24 ชม. โหลดบิตตลอด รีสตาร์ทบ้าง แต่ไม่่ค่อยได้ปิดเครื่อง

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ไม่เห็นเป็นไรครับอย่างไปซีเรียสครับ ถ้าไม่เกิน ระบบความร้อนภายในไม่เกิน50-60 องศา ก็ไม่ต้องคิดอะไรครับ ถ้าของมีประกันยิ่งอย่างไปแคร์ครับ เสียอย่างมากก็เครม

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

ก็เช่นเดียวกับท่านอื่น ๆ ครับ
    เปิด 24 ชม. เล่นบิต มา 2 ปีแล้ว มีแค่ restart อาทิตย์ละครั้ง ก็ยังปกติอยู่ครับ
    แค่หาทางประหยัดไฟให้มากที่สุดก็เท่านั้นเองครับ

OverclockZone Member onlineprp's Avatar

เดี๋ยวเขาจะเปิดเครื่องกันนานๆกันมากครับเนื่องด้วยการ load bit นะ ผมก็คนหนึ่งนะครับ เกือบ 24 ชั่วโมง ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

OverclockZone Member damned's Avatar

คุณจะเป็นหนึ่งในผู้ที่ทำร้ายโบนี้ครับ!!

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks