Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมนาน 10-12 ชม เป็นอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมนาน 10-12 ชม เป็นอะไรไหมครับ

บ้านไม่มีแอร์ ปิดฝาเคสไม่จอพัดลม อุนภูมิคอม40-45
    10-12ชม เฉพาะเสาร์อาทิต วันธรรมดา 4-5 ชม ครับ
    ช่วยทีนะครับกังวลมากๆเลย

เปลืองไฟคับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
      เปลืองไฟคับ
      เปลืองไฟแต่ภายในคอมไม่ไหม้ใช่ไหมครับ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ 40-45 องศา ชิลๆเลยครับ คนส่วนใหญในบอร์ดนี้ผมเชื่อว่า เปิด 24*365 วันครับ

ผมคนนึงหละ คอมโหลดบิทอายุเกือบ 5 ปีแล้วไม่เห็นมันจะพัง

Comment

ผมก้อเปิดค้างทุกเดือนแหละครับ 40-45 C กำลังดี เอา PSU ทนหน่อยก็โลดแล้ว ไม่กลัวไหม้

Comment

ผมเปิด 24 เลย ไม่มีอะไรครับแค่เปลืองไฟ

Comment

สบายๆ หายห่วงเลยครับ

Comment

เปลือง ตังค์จ่ายค่าไฟ

คอมมันจะฉลาดขึ้นนิดๆ
                อิอิ

Comment

ผมเครื่องเก่าผมเปิดมา 3 ปีแล้ว ยังไม่เป็นไรเลยครับ
                  มีรีสตาร์ทบ้างเป็นครั้งคราว เพราะเปิดนานมากๆแล้วมันจะเริ่มอืดหน่อยนึง ^ ^

Comment

ผมเปิดโหลด บางเดือนไม่ได้ปิดคอมเลยก็มีครับ ไม่น่าจะมีปัญหา เพียงแต่ท่านปิดฝาเคส ก็หาพัดลมมาติดหลังเคสสักตัวก็ดีนะครับ

Comment

เปิดทิ้งใว้ทั้งวันเช่นกัน (DL / UL - bit)
                      1 อาทิตย์ รีสตาร์ส 1 ครั้ง
                      1 เดือน ปิดเครื่องพัก 1 วัน (หรือ 2 เดือน)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        เปิดทิ้งใว้ทั้งวันเช่นกัน (DL / UL - bit)
                        1 อาทิตย์ รีสตาร์ส 1 ครั้ง
                        1 เดือน ปิดเครื่องพัก 1 วัน (หรือ 2 เดือน)
                        ท่านนี้คอนเฟิร์มเองครับ ว่าไม่พังหรอก

ส่วนตัวผม รีสตาร์ทเครื่องทุกๆ 24 ชม ตอนที่เน็ตมันตัดพอดี
                        2 อาิทิดตย์ค่อเอยไปทำความสะอาด

Comment

ไม่ 100 องศา ไม่ไหมหรอกคับ ^^

Comment

ทำไงถึงได้ใช้ไฟ ฟรีอะครับ เห็นมีโฆษณา

Comment

เครื่องนี้เปิดมา 365*24*2 แล้วครับ ยกเว้นไฟดับ

Comment

Working...
                              X