Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด 3 ยี่ห้อเจ้าปัญหาครับ !!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด 3 ยี่ห้อเจ้าปัญหาครับ !!!!!!!!!!

ได้แอบเก็บข้อมูลมาสักพักใหญ่ๆๆๆๆ เกี่ยวกับเมนบอร์ดครับ เมนบอร์ดในราคาไม่เกิน 3500 บาท เพื่อมาใส่ Phenom 9550 เมนบอร์ดที่เอามาใส่กันนั้น คือ

Abit AX78 3150 บาท เห็นว่า ตัววัดความร้อนCPU ชอบวัดความร้อนผิด
    GIGABYE GA-MA770-DS3 2780บาท นี้ก็ชอบมีปัญหา อีก
    ASUS M3A 2650 บาท ตัวนี้ก็มีปัญหามากๆๆๆๆ การ์ดแลน ซาวการ์ด

เลยไม่รู้ว่า เมนบอร์ดนี้ ต้องไปวัดดวงด้วยหรือครับ รู้สึกกังวลใจ - -* กลัวไปซื้อมาวันแรกก็เจอปัญหาต่างๆๆๆนานๆๆๆ ต้องเอาไปเคลมอีก - -* ฝาก พี่ๆๆ ช่วยให้ข้อมูลหน่อยน่ะครับ

ปัญหามันอยู่ที่คนใช้มากกว่านะ
    ใช้ไม่เป็น ไม่อ่าน manual ไม่ศึกษาข้อมูลการใช้
    ไม่อัพเดท bios ใช้แผ่นวินโดวเถือน-โมดิฟาย

อย่าไปโทษของเลย ทุกรุ่นที่ท่านว่ามาน่ะ ดีเหมือนๆกันหมดแหละ

Comment

M3A ผมใช้มาไม่เคยเจอปัญหาครับนอกจากอับ BIOS เเล้วความร้อนขึ้นครับน่าจะเป็นข้อผิดผลาดของ BIOS ครับต้องรีกลับไปใช้ไบออสจากโรงงาน

ไม่มีปัญหาเรื่องเเลนการ์ดครับ

Comment

GIGABYE GA-MA770-DS3
        เท่าที่ใช้มาไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ

Abit AX78 เพื่อนๆหลายคนก็ใช้กัน ก็ไม่มีปัญหาอะไรเช่นกัน

Comment

ส่วนมาก เกิดจาก USER EROR คับ

Comment

K9A2 CF-F
            Last edited by s38593; 10 Aug 2008, 19:08:05.

Comment

K10A2 CF-F

อะอ่าว อีดิตแล้วเหรอ กำลังจะเข้า google ไปหาข้อมูลพอดี

Comment

ผ่านมือ มาทั้ง 3ตัว ที่กล่าวมา ไม่มีปัญหา เลยซักตัว
                หรือว่า เราอาจจะไม่เจอตัวที่มีปัญหาเอง

Comment

ฮ่าฮ่าผมเมาเองแระครับ

ลืมดูชื่อกระทู้นึกว่าตอบ เมนบอ์ดยอดนิยม

ส่วน K9A2 CF-F ใช้ได้ดีครับ ณ ตอนนี้ยังไม่มีปัญหา

Comment

ผมใช้ ASUS M3A78 EMH/HDMI เปิดทั้งวันตั้งแต่ 8โมงเช้า ถึง 3ทุ่ม ไม่มีอาการว่าจะแฮงค์ หรือรวนๆ เลย
                    วินโดว์Xp Original SP3

Comment

DFI 790FX M2RS
                      ไม่มีปัญหาเลยครับ ลากไกลดีด้วย

อ้าว ไม่เกิน3500เหรอ
                      งั้นเอาECS780GM-A ไปละกัน

Comment

GIGABYE GA-MA770-DS3 2780บาท นี้ก็ชอบมีปัญหา อีก
                        ใช้มา 2เดือนใม่มีปัญหาอะใรเลยคับ แรงกว่าM2N-E ด้วย ผมใม่ได้เชียร์ใครแต่ผมใช้จริง
                        อย่าเอา PSU ถูกๆไปใส่ละกัน ถ้าเอาPSU จีนไปใส่บอร์ดเทพแค่ใหนก็แต๊ปทั้งนั้น เพราะไฟใม่นิ่งแล้วทำอุปกรณ์รวน

Comment

AX78 : จริงตามนั้น แต่เป็นแค่บางตัว

770-DS3 : ไม่เห็นจะมีไร

M3A : ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา นอกจากไม่สวย (จบ - -*)

Comment

K9A2 CF-F ลองเคลมประกันสิครับ ผมรอมา 5 อาทิตย์แล้วังไม่ได้

Comment

ประกันก้อส่วนประกันสิ

Comment

Working...
                              X