Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปก ให้หน่อยครับ น่าจะซื้อเดือนหน้า ส่วนตัว งบ 30000 +-2000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปก ให้หน่อยครับ น่าจะซื้อเดือนหน้า ส่วนตัว งบ 30000 +-2000

จะเอามาเล่นเกมส์ พวกเครื่องบิน il2 Flightsim Falcon NSF
    ครับ
    ขอ Spec AMD AM2 ขอ Comment ด้วยครับ ว่าควรใช้ซักขนาดไหน
    VGA อยากได้ ATI ครับ แต่ตอนนี้ รู้สึก GF7900 ราคา/ประสิทธิภาพ ดีกว่า 1950 (ไม่แน่ใจ) รบกวน Comment ให้ด้วยนะครับ
    จอ รบกวน Comment ตามงบให้ด้วยนะครับ ขอ LCD ใครที่ใช้จอกว้าง เป็นไงบ้างครับ น่าใช้มั๊ย

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Athlon 64 3200+ 3490
    Asus M2N-E 3990
    Galaxy GF7900GS 7390
    Kingston DDR667 512x2 4260
    Samsung 740B 6700
    Seagate 160GB SATA2 2490
    Enermax EG465P-VE 2490
    Enermax Pandora 185 1100
    DVD-Writer 1500

33410.-

โอย พยายามจัดแล้วแต่เงินไม่พออ่ะครับ จอ LCD ได้แค่ 17" ธรรมดา

จริงๆ X1950Pro เหลื่อมๆกัีบ 7900GS นิดหน่อย แต่ 7900GS ถูกกว่ามาก ผมเลยเลือกตัวที่ถูกกว่าเพราะคุ้มค่ากว่า

ถ้าลดไปใช้ Case กับ PSU ของ Deluxe ก็ตัดไปได้ร่วมๆ 1500-2000 บาทเลย

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ คุณพีคุง รวดเร็วทันใจดีจริงๆ เลยนะครับเนี่ย สมแล้วครับที่มีคนเห็นความดี

Enermax EG465P-VE 2490 ตัวนี้ เห็นว่าจำเป็นจริงๆ รึเปล่าครับ ถ้าใช้ตัวที่ถูกกว่านี้ จะมีปัญหากับ Spec รึเปล่าครับ กลัวเหมือนกัน เพราะ VGA เป็น 7900

Asus M2N-E 3990 ถ้าเปลี่ยนเป็น Asrock AM2NF6G - VSTA 2200 จะมีปัญหากับความแรงของระบบโดยรวมรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

PCI-E จะวิ่ง 8x ครับ +กับฟังชั่นการ OC น้องลงมาหน่อย

Comment

ถ้าจะลด MB จริงๆ

ยอมให้ลดเป็น Asus M2N ดีกว่าครับ

ไม่แนะนำ Asrock ตัวที่ว่า เพราะจะฉุดแรงการ์ดจอลงไปพอสมควร (ราวๆ 10-15% ได้เลยนะ บัส PCI-E เหลือแค่ 4X)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            PCI-E จะวิ่ง 8x ครับ +กับฟังชั่นการ OC น้องลงมาหน่อย
            โอ่ว เกือบไปเหมือนกันนะเนี่ย ผมนึกกว่า มันวิ่งที่ 16x ซะอีก เพราะใน web advice มันบอก Socket AM2, System Bus1000, 4DDRII667, nForce, mATX(1PCIe16x+2PCIe1x+2PCI), SATA w/Raid

เกือบไป ๆ ถ้าไม่ มาถามในนี้ เศร้าแน่เลยครับ

ใครเคยฟัง "ดร.วรภัทร ภู่เจริญ" พูดมั๊ยครับ สุดยอด เรียนคือ ไม่ต้องเรียน ถามเลย ....... ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ

Comment

Case GView ก็ดีนะครับ (สวยดี เหอๆ (แต่ไม่รูคุณภาพนะ แต่ติดเคส 420 watt อ่ะ))

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                ถ้าจะลด MB จริงๆ

ยอมให้ลดเป็น Asus M2N ดีกว่าครับ

ไม่แนะนำ Asrock ตัวที่ว่า เพราะจะฉุดแรงการ์ดจอลงไปพอสมควร (ราวๆ 10-15% ได้เลยนะ บัส PCI-E เหลือแค่ 4X)
                ขอบคุณครับ คุณพีคุง
                ผมเข้าไปดูใน WEB ASUS มาแล้วครับ กับราคา ที่ Busitek ต่างกัน 500 ได้ heat-pipe เอา M2N-E เหละครับ ดีแล้ว

ขอบคุณ คุณAlexandrite ด้วยนะครับ แต่ว่า 420W ของ Gview เอาชุดนี้อยู่รึเปล่าครับ Comment ให้ด้วยนะครับ ทุกท่าน หรือว่าจะใช้ Case กับ PSU ของ Deluxe ไปเลยควรจะใช้รุ่นไหนครับ คงซื้อ Advice เพราะ โรงงานที่ผมทำงานอยู่ อยู่แถวนนท์ ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็กำลัง จะใช้อยู๋น่ะครับ ในรายเซ็นผมแหละครับ

ที่บอกว่ากลังเพราะว่าผมสั่งชุดนี้ไปแล้วแต่ของยังมาไม่ถึงครับ ^^" แต่เห็นร้านที่เค้าใช้ GView เค้าก็บอกระบายอาการดีนะครับ ไฟก็พอดีครับ

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                    ผมก็กำลัง จะใช้อยู๋น่ะครับ ในรายเซ็นผมแหละครับ

ที่บอกว่ากลังเพราะว่าผมสั่งชุดนี้ไปแล้วแต่ของยังมาไม่ถึงครับ ^^" แต่เห็นร้านที่เค้าใช้ GView เค้าก็บอกระบายอาการดีนะครับ ไฟก็พอดีครับ
                    ที่กลัวเพราะว่า VGA เป็น 7900 น่ะครับ กลัวไฟไม่พอ เฮอ ๆ ๆ ๆ กลัวมันทำ Card จอ พังด้วยนะครับ จริงเท็จยังไงไม่ทราบเคยได้ยินมาน่ะครับ

Comment

เคยวัดกับเว็บวัดหวัดนะครับ 420 watt รับ 7900 ได้ (ถ้าไฟจ่ายเตมอ่านะ -*-)

แต่รอผู้มีความรุ้แน่นมาตอบจะดีกว่ามั้งครับ เหอๆ

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                        เคยวัดกับเว็บวัดหวัดนะครับ 420 watt รับ 7900 ได้ (ถ้าไฟจ่ายเตมอ่านะ -*-)

แต่รอผู้มีความรุ้แน่นมาตอบจะดีกว่ามั้งครับ เหอๆ
                        ขอบคุณมากๆ เลยครับ รอคน comment เพิ่มด้วยคน

Comment

ดันครับ

Comment

Gview บางล๊อตก็มีคนว่าโอเค แต่บางล๊อตก็เกินจะทนไหวครับ

อย่างน้อย ลอง Asus แล้วกัน น่าเชื่อถือกว่า ในราคาที่ไม่สูงเท่า Enermax

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

Working...
                              X