Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ HDD แบบนี้เคลมได้ป่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ HDD แบบนี้เคลมได้ป่ะคับ

HDD ยี่ห้อ SeaGate รุ่น ST3250820AS 250G ประกัน SYNNEX
    อาการ เสียงเวลาทำงานดัง วิ๊ว ๆ ใช้ HDDTune เช็ค NO BAD แต่เช็ค Benchmark ปกติน่าจะสูงสุดที่ 75MB แต่ อาการวันนี้ สูงสุด ที่ 8MB
    แต่HDD ผมตรงช่องเสียบสาย SATA ขอบบนมันหักไปนิดเดียว

เคลมได้ป่ะคับ

ผมว่าถ้าใช้งานปริกติเคลมไม่ได้ครับ

Comment

ขอบหักนี่เห็นชัดรึเปล่าครับ

ถ้าเห็นชัด โอกาสที่จะเคลมไม่ได้มีอยู่มาก

แต่ผมก็เอาไปเคลมบ่อยๆ เหมือนกัน บางทีมันเริ่มมีเสียงแกร๊กๆ ก็เอาไปเคลม ที่ดีคอม (ประกันเทพ)

Comment

- -

Comment

ดันไปคับ ตกลงมันเคลมได้ป่ะ มันโอนไฟ้ได้สูงสุด 3.5 MB/S เองอะ พวก Ex_HDD ยังเร็วกว่าเลย เศร้า

Comment

ถ้ามีรอยบิ่นมันจะไม่ให้เคลมอ่ะจิ ของผมมีอยู่ตัวมีเสียง ตีดๆๆ(ต้องแนบหูฟังนะ ตัว extanal) แต่มันเปิดไม่ติดด้วยนี่สิเรื่องใหญ่กว่า- -

ปล.ก็ลองไปเคลมดูไม่ได้ก็กลับดีกว่าไม่ลองนะ

Comment

อาการนี้ผมว่าเคลมได้นะ ไม่ถือว่าใช้งานได้ปกติแล้ว

ถ้าเห็นไม่เด่นก็คงเคลมได้ครับ รอยหักน่ะ
              แต่ถ้าเป็น Dcom นี่รอยแมวข่วนคุณก็โดนตัดประกันแล้ว

Comment

SYNNEX ไม่เสียก้อเคลมได้คับ แต่อะไรหักไม่รู้นะเคลมได้ป่าวววว

Comment

Originally posted by artm5 View Post
                  SYNNEX ไม่เสียก้อเคลมได้คับ แต่อะไรหักไม่รู้นะเคลมได้ป่าวววว
                  ไม่น่าได้ล่ะครับ ถ้ามีอะไรหักมันอยู่นอกเหนือการประกัน

Comment

ขอดัน คับ
                    มาแจ้งว่า อาการนี้หาแล้ว หลังจากลง Windows ใหม่ กับ เปลี่ยน PSU คับ ฝากไว้เผื่อจะเป็นกรณีศึกษา

Comment

ครับผมก็เคยเป็นหลายทีเหมือนกัน ตอนนั้นยังไม่รู้ ก็เอาไปเคลมก็เคลมได้ ของซินเนค นะครับ

Comment

ตอนแรกยังไม่รู้ แต่ตอนนี้เขารู้แล้วครับ ว่ามีอะไรหัก อิอิอิ

Comment

Working...
                        X