Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติดมีเสียงตื๊ด2วิสลับกับเงียบ1วิ เป็นอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ติดมีเสียงตื๊ด2วิสลับกับเงียบ1วิ เป็นอะไรครับ

--------------------------------------------------------------------------------

คือว่าเมื่อก่อนมันก็เป็นนะ คือมันจะเปิดไม่ติด แล้วจะมีเสียงอย่างว่า อ่การมันจะแบบว่าเสียบสายไฟปุ๊บคอมมันจะทำงานเลยทันท ี ผมก็จะเสียบๆถอดๆการ์ดจอกับแรมไปๆมามันก็จะดีเอง

แล้ววันหนึ่งน้องผมก็ทำขาcpuหัก ผมเลยซื้อมือสองจากท่านนึงในเวบนี้แหละมาเปลี่ยน แล้ววันนี้มันก็เปิดไม่ติดอีกแล้ว เป็นอาการเหมือนเดิมเลยอะครับไม่รุจาแก้ยังไง ตอนนี้ถอดมันออกมานอกเคสแล้ว ถอดๆเสียบๆไฟดูดหลายรอบละ ก็ยังไม่ดีขึ้นเลยอะครับ ใครรู้วิธีแก้บ้างมั้ย เคลียไบออสก็แล้ว

สะเปคเครื่องคือ amd3000+ s. 754
    m/b msi k8n neo plattinum nforce3 250gb
    vga 6600gt

คอมมันเก่าแล้วครับ อย่าว่ากันนะ

แรมเสียบไม่สนิทหรือปล่าวครับ

Comment

ถอดเสียบๆๆๆๆๆหลายรอบแล้วนะคับ

Comment

อ่านคู่มือบอร์ดครับว่าเสียงแบบไหนหมายถึงอะไรบ้างเพราะบอร์ดแต่ละตัวร้องไม่เหมือนกันครับ อาจจะการ์ดจอหรือไม่ก็แรมลองถอดการ์ดจอแล้วเสียบออนบอร์ดแทน(ถ้ามี) แล้วก็ลองถอดแรมแล้วเสียบทีละแถว(ถ้ามี2ตัวขึ้นไป) ไล่ดูครับข้อมูลน้อยเดาไม่ออก

Comment

Working...
        X