Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ต่อ HDMI แล้วไม่มีภาพครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ต่อ HDMI แล้วไม่มีภาพครับ

ผมต่อ HDMI จาก BenQ S41-E60 เข้า LCD TV Samsung 32R71B แล้วไม่มีภาพอะครับ

ลองต่อด้วย D-Sub แล้วก็ปกตินะครับ

แต่พอลองด้วย HDMI แล้วเหมือน LCD TV มันไม่เห็น Notebook อะครับ ประมาณว่ามันไม่ได้รับสัญญาณจาก Notebook แต่ผมเปิด Nvidia Control Panel แล้วมันก็เห็น LCD TV อยู่นะครับ

อยากทราบว่าน่าจะเกิดจากอะไรครับ

สาย HDMI
    Notebook
    LCD TV

ลอง update driver ดูครับ 169.xx หรือ 17x.xx น่าจะหาย

Comment

กด ctrl f3 ครับ เลือกให้สัญญาณออก HDMI ครับ

Comment

ของผมแค่เสียบสายมันก็autoเลย
        ไม่มีภาพนี่คือเลือกsourceได้แต่ม่มีภาพหรือว่าไม่เจอสัญญาณเลยครับ

Comment

17X บางตัว ภาพก็ไม่ขึ้นนะครับ

ลองๆเปลี่ยน driver ดูเรื่อยๆ ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ยังไงเดี๋ยวจะลองดูนะครับ (ผมยังใช้ Driver ที่มากับเครื่องอยู่เลยครับ)

กด ctrl+F3 แล้วครับ มันเลือกให้ออก ที่ LCD TV ได้ (มันขึ้นว่า Samsung อะครับ) แต่จอ LCD มันไม่มีอะไรเลยอะครับ

ส่วนเวลากดปุ่ม Source บน Remote LCD เนี่ยมันไม่เจอ HDMI เลยครับ (ของ Sumsung มันเจอแต่ช่องที่มันเห็นสัญญาณมั้งครับ (ผมว่านะ)

ปล.ผมใช้ Vista นะครับ

Comment

Working...
            X